Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เราเป็นหนี้ธนาคารแต่โดนอายัดบัญชีธนาคารของห้างหุ้นส่วนที่เราเป็นหุ้น ติดต่อทีมงาน

เรื่องมาจากที่เราเป็นหนี้ธนาคารธอส โดนฟ้องบังคับคดีแล้ว บริษัทติดตามหนี้ได้ขอหมายจากกรมบังคับคดีมาอายัดบัญชีธนาคารของ ห้างหุ้นส่วนสามัญที่เราเป็นหุ้นส่วน ทำให้เงินในห้างต้องหยุดชงัก งานก็หยุด เพราะถอนเงินไม่ได้ แจ้งไปยังธนาคารแล้วว่านี่เป็นบัญชีส่วนรวมนะ ไม่ใช่ส่วนตัว จะมาอายัดได้อย่างไร โทรไปถามที่กรมบังคับคดีเค้าก็บอกว่า เป็นหน้าที่ธนาคารต้องแย้งหมายกับมาว่าบัญชีที่กรมออกเพื่ออายัดนั้นไม่ใช่บัญชีของลูกหนี้
กลุ้มใจมากค่ะ หนี้ที่ว่าก็ต้องการเคลียร์ก่อนหน้านี้ก็ตกลงประนอมกันไปแล้วว่าจะผ่อนเท่านั้นเท่านี้ พอโทรไปถามธนาคารเจ้าหน้าที่ก็บอกว่าบัญชีนี้ปิดแล้วไม่ต้องผ่อนเราก็งงๆ พอทิ้งเรื่องมาเดือนเดียวเท่านั้นโดนอายัดบัญชีเลย  ตอนที่ทำเรื่องประนอมหนี้ยอดเงินก็ประมาณ 220,xxx บาท แต่ตอนนี้ธนาคารเห็นเงินในบัญชีห้างที่อายัดกลับเพิ่มเงินเป็นยอด 300,xxx บาทงานเข้าอย่างแรงเลยค่ะ เงินจะกินยังไม่พอเลย ยังโดนเพิ่มยอดอีกด้วย แถมพ่วงว่าต้องเอามาจ่ายทั้งก้อนด้วยไม่งั้นเงินที่อายัดก็ถอนไม่ได้ แถมอีกนิดโดนค่าธรรมเนียมถอนอายัดอีก 1%ด้วย ช่วยแนะนำด้วยค่ะ มืดหกด้านแปดด้านแล้วค่ะ

จากคุณ : Nong-Ngek
เขียนเมื่อ : 2 พ.ย. 53 17:56:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com