Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำ เพื่อให้กำลังใจหน่อยค่ะ เพราะเพื่อนเครียดมาก กินยานอนหลับวันละหกเม็ด...T__T ติดต่อทีมงาน

สงสารเพื่อนมากค่ะ....เค้าเครียดมาได้สักอาทิตย์แล้ว  วันทำงานกินเบียร์ตอนกลางคืนเพื่อให้หลับง่าย  แต่มาเสาร์-อาทิตย์ สงสัยจะฟุ้งซ่านหนัก ซัดยานอนหลับ ไป 6 เม็ด

เค้าไม่ได้บอกว่าเป็นปัญหาเรื่องอะไรค่ะ  แต่บอกแค่ว่ามันหนักมาก จนจะรับไม่ไหว  แต่เราเดาว่าคงเป็นปัญหาทางบ้านค่ะ  ก็พยายามพูดปลอบใจเท่าที่ทำได้  

เราจะช่วยเพื่อนเราได้ยังไงดีคะ  เพราะในความคิดของเค้า เค้าบอกว่าถึงบอกไปเราก็ช่วยอะไรเขาไม่ได้หรอก  ....

เค้าไม่สามารถหลับโดยไม่ใช้ยานอนหลับได้เลยค่ะ  ขอคำแนะนำดี ๆ จากเพื่อน ๆ ด้วยค่ะ

ปล. เพื่อนคนนี้เป็นผู้ชาย มันเป็นคนปากร้ายแต่ใจดี ใครมีปัญหาก็ชอบมาปรึกษามัน  มันจะมีคำแนะนำดีดีให้เสมอ  แต่ปัญหาของมันเอง มันกลับเก็บเอาไว้คนเดียว.......เฮ้อ

จากคุณ : Cocoa_mania
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 53 19:57:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com