Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อีกแล้วกับปัญหาเพื่อนร่วมงาน ติดต่อทีมงาน

หัวหน้าตอนออกไซด์งานทำประเมิณผลให้ เราก็ไม่เห็นด้วย พูดจากับเขาแบบสุภาพแล้วนะ เขาก็ส่งเรื่องไปให้สำนักงาน เพิ่งกลับมาจากไปอธิบายเรื่องราวที่บริษัท

ยังดีที่งานเราเสร็จเป็นจ๊อบ ๆ ไปไม่ต้องเจอกันอีก หัวหน้าตอนออกงานเป็นปากี ขี้เกียจ ขี้โอ่ ช่างจับผิด  ลูกน้องในทีมเรา (เราเป็นรองหัวหน้า) ก็อึดอัด บริษัทเรามีระบบให้คะแนนหัวหน้าทีม รองหัวหน้าทีมหลังกลับจากปฏิบัติงาน สงสัยพ่อปากีนี่ได้คะแนนโหลยโท่ย เลยมาพาโลโฉเกกับเรา ส่งจดหมายลับไปฟ้องถึงในสำนักงาน

ไม่เสียใจนะ แต่เซ็งที่ทำอะไรกับชาวปากี อินเดียพวกนี้ไม่ได้สักที เถียงเก่งชะมัด หัวแข็งด้วย แล้วยังมีศีลธรรมต่ำอีก

เวลามีเรื่องกับหัวหน้าโดยตรงทีไร จะเป็นพวก ปากี อินเดีย แล้วก็คนดำทุกที เฮ้อ

อยากขอคำแนะนำ รวมถึงเว็ปไซด์พัฒนาการต่อรอง โน้มน้าวคนที่ทำให้ชีวิตคุณยุ่งยาก ด้วยค่ะ สงสัยหนังสือที่มีอยู่มันไม่พอซะแล้ว

ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ

จากคุณ : ไชเท้าก๋วย
เขียนเมื่อ : 18 พ.ย. 53 18:59:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com