Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันนี้ถูกหวย 400 ติดต่อทีมงาน

เนื่องมาจากวันนี้ ต้องไปทำธุระแถวเพลินจิต
ตอนแรกกะว่าจะนั่งรถไฟฟ้าไป แต่นะ รถไฟฟ้า 2 คนมันก็แพง
เอาวะนั่งเท๊กซี่ดีกว่า เอ่าลองดู ราคาคงจะพอๆ กัน

เอาหละ นั่งมาจากจตุจักร มาถึงรถไฟฟ้าเพลินจิต แล้ว เป้าหมายของเราจะต้องเลย รถไฟฟ้าเพลินจิต ไป จะไปทำธุระที่เพลินจิตเซนเตอร์

บทสนทนาก็เกิดขึ้น
แท๊กซี่: คุณๆ ตรงไปได้มั้ยครับ
เรา: เออ ไม่แน่ใจค่ะ อาจไปได้มั้งคะ  ไม่ชินทางเหมือนกัน

และตรงตีนทางด่วน ที่มีคนขับขึ้นและลง จอแจ ก็เห็นถุงมือขาวๆ โบกมา
และเค้าก็พูดว่า
ถุงมือขาว: ตรงนี้เข้าไม่ได้นะครับ

เรา นั่งอยู่หลังแท๊กซี่ โผล่หน้าออกไป : เออ แล้วหนู จะไปทำธุระตรงนี้ แล้วจะให้หนูทำไงคะ ให้ กลับรถ แล้วไปเข้าทางอื่น หรือ ให้ขึ้นทางด่วน หรือทำยังไงดีคะ หนูไม่ชินทาง บอกหน่อยได้มั้ยคะ

ถุงมือขาว: ขอใบขับขี่ด้วยครับ (ยื่นมือไปที่ คนขับแท๊กซี่)

เรา : คุณถุงมือขาวคะ หนูอยากทราบว่า จะไปทางไหนได้คะ จะให้หนูไปยังไงคะ ตอบหน่อยได้มั้ยคะ

ถุงมือขาว : ขอใบขับขี่ด้วยครับ

แล้วแท๊กซี่ก็ยื่นใบขับขี่ให้เค้าไป

เรา : เออ อ่าว ยื่นไปแล้วหรอ พี่ แล้วเราจะไปกันยังไงอะ หนูจะไปทำธุระข้างหน้านี้

ถุงมือขาว : เอาครับ ยื่นใบขาวๆมา

เรา : แล้วหนูจะไปทางไหนได้อะคะ

ถุงมือขาว : ---- ไม่ตอบ ---- แล้วบอกว่า ค่าปรับขั้นต่ำ 400

เรา : เอาใบสั่งมาดู อืมนะ 400 ตัวเบอเริ่ม แล้วนี่หนูต้องจ่ายใช่มั้ยคะ

ถุงมือขาว : ทำหน้าเยาะเย้ย แล้วพูดว่า สน อยู่ที่ถนนวิทยุนะครับ

เรา ก็นะ : ค่ะ ขอบคุณนะคะ

แล้วเราก็ต้องจ่ายค่าแท๊กซี่และค่าปรับ ดีซะจริงๆ ล่อไป 500 เค้าหาเงินกันง่ายจริงๆ เงินกินขนมที่พ่อกับแม่ให้มาทั้งอาทิตย์เลยนะนั่น

ไอ้ที่ คับแค้น ไม่ใช่อะไรมาก แต่อยากให้เค้าตอบคำถามสักนิด ถามไปหลายครั้งก็ไม่ตอบ เ้อ้อ ไม่ไหว

ใครผ่า่นไปแถวนั้น ตรงรางรถไฟใต้ทางด่วน ก็ระวังละกันนะคะ

เดี๋ยวจะต้อง ถูกหวย 400 แบบ งงๆ

เพราะเห็นรถข้างๆ ก็ถูกหวยเหมือนกัน ท่าทางเค้าก็คงจะ งงๆ เหมือนกันด้วย

อยาบอก ว่า บางอย่าง ป้ายจราจร ควรทำให้ชัดเจน ใครจะรู้ว่าตรงไหนให้เลี้ยว ไม่ให้เลี้ยวให้ไป ไม่ให้ไป  เงินที่จ่ายไป กรุณาโปรดเอาไปบำรุงทาง บำรุง ป้าย ให้มีความชัดเจน ไม่ให้คนอื่นทำผิดซ้ำๆ อีก ไม่ใช่ เป็นช่องทาง ทำมาหากิน(รายได้ดีกว่าทำโอที อีก )

สุดท้าย ไม่เคยมีใครไม่ทำผิด นะคะ

จากคุณ : Cookies_kiwi
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 53 18:41:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com