Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทรมานมาก อยากแย่งแฟนเก่ากลับมา คิดไม่ตกทำไงดีครับ ติดต่อทีมงาน

มีเรื่องกลุ้มใจมาก อยากขอคำปรึกษาจริงๆครับ

วันนี้ขอยืมบัตรผ่านเพื่อนมาตั้งนะครับ บอกไว้ก่อนเดี๋ยวจะงงกัน

เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อประมาณ 7 ปีที่แล้ว สมัยที่ผมกำลังเรียน รร.เตรียมทหารประมาณปี 2 และได้เจอกับแฟน(ตอนนี้เลิกกันแล้ว)โดยผ่านทางแฟนเพื่อนผมอีกที สมมุติว่าชื่อ น นะครับ ซึ่งกำลังเรียน ม.6 รอเอ็นพอดี ตอนผมแรกไม่ได้คิดอะไรกับ น เพราะว่าเค้าไม่ใช่สเป็กผม แต่ว่าหลังจากที่ได้นัดกันไปเที่ยวพร้อมๆกันกับพวกเพื่อนๆ 4-5 ครั้งก็เริ่มคิดว่าจริงๆแล้ว น เนี่ยก็น่ารักและนิสัยดีเหมือนกันนะ เรียนก็ดี มาจากครอบครัวก็ดี พ่อเป็นนายทหารชั้นสูง คือเพอร์เฟ็คมากสำหรับผม ตอนนั้นผมก็ยังโสดอยู่ พอถึงช่วงมีงานเลี้ยงที่โรงเรียนผมก็ถือโอกาสขอเค้าควงไปงานเลี้ยง เค้าก็บอกว่าไปแบบเพือนนะ ก็ไปกันหลายๆคน หลังจากงานเลี้ยงเลิก ผมก็พา น ไปเดินเล่นรอบๆโรงเรียน น น่ารักมาก แต่งตัวสวย ไม่คิดเลยว่าผู้หญิงผิวสีแทนก็ดูดีมีเสน่ห์ไปอีกแบบ ในที่สุดก่อนออกขึ้นรถกลับบ้าน ผมก็ขอคบกับ น เป็นเรื่องเป็นราว

ตอนแรก น ไม่ได้ตอบตกลง แต่ออกจะงงๆด้วยซ้ำ เธอถามว่าอะไรเนี่ย ไม่เร็วไปหน่อยเหรอ ยังรู้จักกันไม่ดีเลยนะ ก็เลยดูๆใจกันมา 3-4 เดือนก็ตอบตกลง น กับผมไม่ได้เจอกันบ่อยนักเพราะผมเรียนที่นครนายก ส่วนเธออยู่ภาคเหนือ จะเจอกันก็ปิดเทอมเล็กและใหญ่ เธอดีกับผมมาก เธอมักจะเขียนจดหมายมาหาผมทุกอาทิตย์ที่โรงเรียน พอช่วงแจกจดหมายก็จะได้รับจดหมายจากเธอตลอดจนเพื่อนๆอิจฉา ผมจะโทรหาเธอบ่อยๆเท่าที่ทำได้ อย่างน้อยก็ 3-4 ครั้งต่ออาทิตย์

เอาเป็นว่าพอเริ่มคบกัน ผมก็เริ่มหวังในตัวเธอมากขึ้น อยากให้เรียนมหาลัยดีๆ ตอนนั้นผมกำลังจะจบและเข้าเรียนต่อรรนายร้อยเหล่าหนึ่ง ผมอยากมีแฟนเรียนจุฬา ธม เกษตรอะไรพวกนี้จะได้สมกับผม แต่เธอสอบเอ็นทรานส์ติดสถาบันพระจอมเจ้าคุณ ผมเลยโมโหมากเพราะดูแล้วโลโซ อยู่ก็ไกลบ้านนอก ว่าเธอต่างๆนาๆแต่ไม่เคยคิดจะชมหรืออะไร ทั้งที่การจะสอบเข้าที่นั่นได้ก็ต้องใช้คะแนนสูงพอๆกับมหาลัยที่ผมอยากให้เธอเรียนและเป็นที่เรียนชั้นนำเหมือนกัน และเป็นคณะที่เธอชอบมาก และเธอชอบที่จะได้เรียนและใช้ชีวิตแบบเรียบง่าย ผมก็ไม่เข้าใจว่าผมเป็นบ้าอะไรเหมือนกัน คิดย้อนไปแล้วไม่น่าทำแบบนั้นเลย

จากคุณ : ผู้ชายเคยแย่
เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 53 15:01:11 A:58.136.222.68 X: TicketID:231749

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com