Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประสบการณ์ซื้อชุดตรวจครรภ์ครั้งแรกของผม ติดต่อทีมงาน

30 บาท (2 คน)
  60 บาท (3 คน)

40.00%
  30 บาท (2 คน)
 60.00%
  60 บาท (3 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 5 คน

เนื่องด้วยประจำเดือนแฟน ยังไม่มา (เพิ่งเกินมา 2-3 วัน) แฟนก็เริ่มกระวนกระวาย

แฟน: ตะเอง เมนส์เค้ายังไม่มาเลย ไปซื้อชุดตรวจครรภ์ให้หน่อยสิ
ผม: อ้าวเหรอ กี่วันแล้วเนี่ย ไปซื้อร้านขายยาใช่ป่าว
แฟน: 2-3 วันแล้วล่ะ แต่อยากตรวจให้ชัวร์

และแล้วผมก็ขี่มอ'ไซค์ ไปร้านขายยาใกล้ ๆ บอกป้าคนขายอย่างมั่นใจไปเลย

ผม: ซื้อชุดตรวจครรภ์หน่อยครับ
ป้า: มี 30 บาท กับ 60 บาท เอาแบบไหน
ผมคิด (อ้าว ไรวะ ต่างกันไงเนี่ย ไม่เคยซื้อด้วย)
ผม: ต่างกันยังไงครับ
ป้า: ไม่ต่าง
ผม: ใช้ได้เหมือนกันรึเปล่าครับ
ป้า: ใช่
ผม: งั้นเอา 30 ละกัน

ซื้อกลับมา แฟนลองตรวจ ผลคือไม่ท้อง
เดี๋ยวรออีกสักสัปดาห์แล้วค่อยตรวจซ้ำดีกว่า

ผมจึงมีคำถามว่า ถ้าเป็นคุณ คุณจะเลือกแบบไหน 30 บาท หรือ 60 บาท

โดยส่วนตัว ผมก็ไม่รู้จริง ๆ ว่ามันต่างหรือไม่ เพียงแต่อยากรู้ว่า ความรู้สึกตอนนั้น คุณจะเลือกอะไร ด้วยข้อมูลที่มีเพียงแค่นั้น

ตอบได้ทั้งหญิง ทั้งชายนะครับ

จากคุณ : basicguy
เขียนเมื่อ : 17 ธ.ค. 53 18:59:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com