Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ให้เหล้า = แช่ง ติดต่อทีมงาน

หวัดดีครับ กระทู้นี้คงไม่โดนด่านะ

ตอนนี้กระแสมาแรงเหลือเกินครับ ให้เหล้า = แช่ง

แต่ปกติแล้ว ผมจะต้องให้เหล้าแก่ลูกค้าผู้มีอุปการะคุณ (ผู้ชาย) ด้วยเหล้าฝรั่งดีๆซักขวด ในเทศกาลขึ้นปีใหม่

ลูกค้าพวกนี้ก็เป็นระดับหัวหน้าคนงาน บ้านๆ ที่ต้องติดต่อค้าขายกับผม โดยธรรมชาติพวกนี้ก็จะชอบเหล้า ผมเองไม่เคยไปนั่งกินด้วยหรอก แต่ก็รู้กันดีว่าชอบเหล้า

เมื่อปีที่แล้ว ผมหิ้วไปฝากรายหนึ่ง พี่แกยิ้มร่า แล้วพูดว่า "ให้เหล้า = แช่ง" แต่แกก็รับด้วยสีหน้าอิ่มเอิบเป็นที่สุด  ส่วนผมนั้นยิ้มแห้งๆ

ในเมื่อให้เหล้า = แช่ง แล้ว ผมจึงไม่ค่อยอยากจะให้เหล้า แต่ผมก็นึกไม่ออกจริงๆ

สำหรับพวกลูกค้าผู้หญิงอ่ะไม่มีปัญหา เพราะผมต้องให้กระเช้าพวกซุปไก่สกัด ยี่ห้อดังๆที่เราๆท่านๆรู้จักกันดีแหล่ะ

ที่นี้ ปีนี้ผมจะเปลี่ยนจากเหล้าเป็นกระเช้าซุปไก่ให้พวกนั้น มันจะดูประหลาดหรือเปล่า

จริงๆแล้ว ให้เหล้า = แช่งนี้หมายถึงยังไงครับ ไม่ดีต่อสุขภาพ หรือพอกินแล้วเมา ไปขับรถแล้วเกิดอุบัติเหตุ

ตัวผมนั้น ถ้าเมื่อไหร่รู้ว่าต้องไปกินเหล้ากับเพื่อน ผมจะไม่ขับรถเลย จะนั่งแท๊กซี่ทั้งไปทั้งกลับ เมาไม่เมาผมไม่รู้หล่ะ แต่ปลอดภัยไว้ก่อน

อีกอย่าง ถ้าผมโดนตรวจแอลกอฮอล์ ผมเป็นต้องฉาวโฉ่แน่ ดาราดังอย่างผมไปล้างห้องน้ำคงดูไม่จืด (ฮี่ๆ ล้อเล่น อย่าเพิ่งหมั่นไส้)

ขอถามครับ ผมจะทำยังไงดี

- ให้เหล้าต่อไป ถูกใจทั้งผู้ให้และผู้รับ

- กระเช้าซุปไก่ ถึงจะไม่แมน (ผมคิดไปเองรึเปล่า) ทำให้ผู้รับผิดหวัง แต่เราก็สนองนโยบายรัฐ และเราหวังดี

- อื่นๆครับ ถ้ามีอย่างอื่นแนะนำผมจะขอบพระคุณมาก

คือ คิดมาหลายวันละครับ อาทิตย์หน้าคงต้องเริ่มตระเวนขอบคุณลูกค้าแล้ว

คือ อยากให้ลูกค้าสนุกเหมือนตอนที่ชาวห้องศาลาเค้าไปมีตติ้งกันล่าสุดอ่ะครับ ผมยังติดใจสาวชุดขาวที่แด้นซ์กระจายอยู่เลย มันส์ มั๊นส์ มันส์

ขอบพระคุณครับ

อ่อ กิ๊ฟไม่มีนะครับ อันสุดท้ายคุณป้าลายครามสอยไปซะแล้ว

love love love

จากคุณ : ทองพญา
เขียนเมื่อ : 19 ธ.ค. 53 19:05:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com