Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แต่ก่อนแฟนชอบง้อ เดี๋ยวนี้กลายเป้นเราต้องง้อแทน ทำไงดีคะ ติดต่อทีมงาน

คบกันมาได้เป็นปีแล้วค่ะ เราจริงจังกับเขามาก แฟนเราเป็นคนหน้าตาดีมาก (เขาหาได้ดีกว่าเรา) เรื่องมีอยู่ว่า ตั้งแต่แรกที่คบกันมา เขาเอาใจเรามากๆๆๆๆ เราโกรธทุกวัน งอนทุกวัน เขาก็ง้อ ถ้าครั้งไหนแรง เขาก็จะซื้อดอกไม้ช่อใหญ่มาเซอร์ไพรซ์ เราด่าสาระพัดจะด่า จนครั้งล่าสุดคือ เราด่าเขาว่า"กุเกลียดขี้หน้ามืง" เขาเหมือนจะช็อคและขาดการติดต่อไป เราสำนึกเลยโทรไปาง้อ ก็กลับมาดีกัน แต่หลังจากวันนั้นมากลายเป็นเขาเฉยชากับเรา ไม่โทรหาเหมือนแต่ก่อน ไม่ง้อ ไม่แคร์ ไม่หวาน เราเลยกลายเป็นต้องตามง้อเขาแทน ผ่านมาเป็นเดือน เขาก็ยังเฉยชา แต่เราก็ทำตัวใหม่คอยง้อ เอาใจ ไม่วีน ก็ไม่มีอะไรดีขึ้น และแอบได้ยินเขาพูดกับเพื่อนมาว่า เขาชอบที่เราเป็นแบบนี้ เป็นเพราะเขาได้ใจรึเปล่าคะที่เราง้อ เค้าชอบให้ง้อ หรอคะ หรือยังไง เรากลัวว่าการที่เราวิ่งไล่ตามเขาแบบนี้ เขาจะยิ่งหนี และเบื่อเราไปในที่สุดอะค่ะ เราอ่านหนังสือเล่มนึงได้บอกไว้ว่าผู้ชายไม่ชอบอะไรที่ได้มาง่ายๆ ชอบอะไรที่ท้าทาย ไม่ชอบผู้หญิงที่เดาได้ง่ายๆ เราต้องสวย เริด เชิด ไม่แคร์ เป็นคนคุมเกมส์ ไม่ง้อ ผู้ชายไม่ใช่สิ่งสำคัญในชีวิต ถ้าทำได้แล้วแฟนจะกลับมารักเราเอง เราอ่านแล้วเราก็อยากทำนะคะ แต่กลัวว่ามันจะยิ่งหนักเข้าไปใหญ่ ใครมีวีธีหรือประสบการณ์ ช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : app
เขียนเมื่อ : 2 ธ.ค. 53 19:59:02 A:125.25.42.1 X: TicketID:271847

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com