Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เราสุญเสียกำลังใจและไม่มีพลังแล้ว ติดต่อทีมงาน

อยากระบายค่ะ

พอดีเป็นคนทำงานที่โดนเลิกจ้าง แม้จะพยายามเข้าใจว่าเขาเลิกจ้าง

เพราะต้องการลดรายจ่าย และที่เป็นเราเพราะเป็นแผนกไม่ทำเงิน

แต่เราก็รู้สึกหดหู่ หมดกำลังใจ หมดแรงมาก สูญเสียพลังไปเลย

เพราะตอนทำงานเราทุ่มเทมาก ทำเต็มที่ เต็มกำลัง เต็มความสามารถ

พอมาโดนแบบนี้ เราสูญเสียความเป็นตัวเองไปเลย

คนที่เลิกจ้าง ไม่ให้เราเตรียมตัว ไม่อยากจ่ายเงินชดเชย แถมหาเรื่องใส่ร้าย

เขาไม่ได้คิดว่าผลของการเลิกจ้างทำให้เราไม่มีรายได้

เราต้องดิ้นรนหางานใหม่

แถมประวัติการทำงานยังเสียหาย

นึกจะไล่ออกก็ไล่ เราทำงานแทบตายไม่เห็นค่า

ตอนนี้กลายเป็นโรคซึมเศร้า จิตตก แม้พยายามปลอบใจตัวเอง

แต่เราตัวคนเดียว ไม่มีกำลังใจเลย

แถมยังต้องดำเนินการเรื่องทางกฎหมายอีก ต้องดิ้นรน

อาจจะเขียนสับสนไปบ้างนะคะ อยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ

และขอกำลังใจด้วยค่ะ

จากคุณ : เมมา
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 54 17:24:44 A:182.232.237.1 X: TicketID:275698

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com