Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผู้หญิงที่อยู่ก่อนแต่ง คุณอยากแต่งงานไหมค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือเราอยู่ก่อนแต่งกับแฟนมาได้สามปีแล้ว และอยากแต่งงานแต่แฟนบอกต้องมีบ้าน มีรถ มีเงินสักก้อนก่อนถึงจะแต่ง  แฟนอยากแต่งตอนสามสิบอยากสร้างอนาคตก่อนนะค่ะ(ตอนนี้ 26)  เราเลยคิดว่ากว่าจะมีอย่างที่แฟนบอกเราคงจะแก่มากๆแล้ว  แต่ในใจเราอยากแต่งเพราะอยากให้ผู้ใหญ่ได้รับรู้ด้วย   ส่วนเรื่อง เจ้าชู้ อะไรแบบนี้ไม่มีค่ะ แฟนเป็นคนดีมาก คอยช่วยเหลือเราตลอดอ่ะค่ะ แต่เหมือนเราไม่อยากจะรอแล้วอ่ะค่ะ  เลยอยากจะถามเพื่อนๆ ผู้หญิงที่อยู่ก่อนแต่งว่าคุณต้องรอกี่ปีถึงจะได้แต่งค่ะ แล้วคุณมีหลักคิด ยังไงถึงได้รอได้อ่ะค่ะ

จากคุณ : ภูเขา ทะเล ท้องฟ้า
เขียนเมื่อ : 5 ม.ค. 54 08:13:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com