Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าแฟนที่คุณกำลังจะเลิก บอกกับคุณว่าเค้าจะอยู่บนโลกนี้ได้อีกไม่นาน คุณจะทำอย่างไรคะ??? ติดต่อทีมงาน

โพสต์ไว้ที่สวนลุมที่นึงแล้ว แต่ก็ยังอยากได้คำแนะนำจากพี่ๆ เพื่อนๆ ชาวศาลา้ด้วยอะค่ะ

คือว่าเราคบกับแฟนมาได้ 7 ปีแล้วค่ะ แต่เมื่อช่วงกลางๆ ถึงปลายๆ ปีที่แล้ว เรามีเรื่องระหองระแหงกัน ทำให้เราตั้งใจว่าเราจะเลิกกับเค้า
ตอนแรกเราได้คุยกับเค้าว่าเราจะเลิกแต่เค้าไม่ยอมเลิก เราก็เลยไม่สนใจว่าเค้าจะยอมหรือไม่ เราก็เลยเริ่มทำตัวห่างๆออกมา ไม่โทรหา
ไม่ติดต่อ ไม่เจอเค้า เราห่างกันได้ประมาณ 2 เดือน ในช่วงนี้เค้าหายไปเลยค่ะ มีติดต่อมาแค่ส่ง SMS มาหา 3 ครั้ง ซึ่งเราก็ตอบกลับไปแค่ครั้งเดียว

ที่ผ่านมาเราคิดว่าเค้าเข้าใจและยอมรับว่าเรากับเค้าเลิกกันแล้ว เค้าถึงไม่ติดต่อกลับมาหาเรา แต่ที่จริงแล้วมันไม่ใช่เลยค่ะ
เมื่อวานนี้เป็นครั้งแรกที่คุยกับเค้าทางโทรศัพท์ เค้าบอกว่าอยากเจอเรา แต่เรากลับบอกว่าไม่อยากเจอเค้า ตอนนี้ชีวิตเรามีความสุขมาก
(ถึงแม้เราจะยังรักและคิดถึงเค้าอยู่บ้าง) เราไม่อยากกลับไปเจอปัญหาเดิมๆ อีก เค้าว่าเราไม่รู้อะไรเลย จากนั้นเราก็วางสายไป

พอตอนดึกๆ เค้าแวะมาหาเรา เค้าบอกว่าที่หายไปนั้นไม่ใช่ว่าเค้าไม่รักเรา หรืออยากทอดทิ้งเรา ช่วงที่เค้าหายไปนั้น
เค้าป่วยเข้าโรงพยาบาล (นอนโรงพยาบาลคนเดียวด้วย เก่งชะมัด!!) หมอบอกเค้าว่าตรวจพบเซลล์มะเร็งที่ต่อมน้ำเหลือง
เค้านอนโรงพยาบาลปรับสภาพจิตใจอยู่ 2 อาทิตย์ (ช่วงที่เค้าป่วยอยู่โรงพยาบาลนี่แหละค่ะที่ส่ง SMS มาหาเรา
แต่เราไม่รู้นะคะว่าเค้าป่วย เค้าไม่ได้บอก เค้าส่งมาบอกว่ารักเราเท่านั้น)

ตอนที่เราได้ยิน บอกตามตรงนะคะเราทำใจไม่ได้ค่ะ ได้แต่ร้องไห้อย่างเดียว แล้วเค้าก็บอกว่าถึงตอนนี้มันไม่สำคัญอีกแล้ว
เพราะเราก็ไม่คิดที่จะอยู่กับเค้าอีกแล้ว และแม้ถึงเราจะอยู่กับเค้าต่อไปวันนึงข้างหน้าอีกไม่นานเค้าก็ต้องทิ้งเราไปอยู่ดี
แต่ถึงเค้าจะพูดกับเราแบบนี้นะคะ แต่จริงๆแล้วเค้าก็ยังไม่ยอมรับว่าจะเลิกกับเรา ทั้งๆ ที่เราก็ได้บอกว่าช่วงที่หายไปก็มีคนมาคุยๆ กับเราเหมือนกัน
เค้าก็เสียใจไปตามระเบียบ แล้วบอกกับเราว่ามีเค้าอยู่ทั้งคนทำแบบนี้ได้ยังไง (เราก็มึนซิคะ จะยังไงเนี่ย)

บอกตามตรงเราห่วงเค้ามากค่ะ เค้าไม่ยอมบอกครอบครัวเลยว่าเป็นอะไรคนที่รู้เรื่องนี้มี หมอ เค้า และก็เรา
ตอนนี้เหมือนเค้าจะทำใจได้บ้างแล้วค่ะ คือทำใจได้ว่าอีกไม่นานเค้าก็จะไม่อยู่แล้ว ก่อนหน้านี้คงแย่ ทั้งอยากฆ่าตัวตาย
ทั้งคิดว่าตัวเองไม่มีใคร แต่เรายังทำใจไม่ได้ค่ะ บางครั้งเราก็คิดเห็นแก่ตัวนะคะ ว่ามาบอกเราทำไมเนี่ย ไม่อยากรับรู้เลย
มันยากนะคะ ที่จะทำใจยอมรับว่าอีกไม่นานคนที่เรารักจะจากเราไป เวลานี้เราสับสนมากเลยค่ะ เราควรจะทำตัวอย่างไรดี
จะอยู่เป็นกำลังใจและเคียงข้างเค้าเหมือนเดิม หรือว่าเดินหน้าในชีวิตของเราต่อไปดีคะ

ขอคำแนะนำจากพี่ๆเพื่อนๆชาวศาลาด้วยนะคะ

จากคุณ : ให้ฉันทำอย่างไร
เขียนเมื่อ : 16 ม.ค. 54 20:40:18 A:58.8.209.134 X: TicketID:303108

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com