Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เวบไซต์หลอกลวง หน้าเวบโฆษณาแบบชั่งน้ำหนักเป็นกิโล แต่ไหงมาถึงคิดเป็นไดเมนชั่น แพงโคตรรร ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากดิฉันได้สั่งซื้อสินค้าจากจีน โดยผ่านตัวกลางเวบหนึ่งซึ่งได้โฆษณาผ่านหน้าเวบไซต์ว่ารับพรีออเดอร์เป็นกิโลกรัม ในราคาที่ถูกที่สุด

จากการศึกษามาหลายเวบ เวบนี้ก็ถูกจริง ๆ คะ จึงตัดสินใจสั่ง ได้ของมาทั้งหมด 28 ชิ้น เป็นเสื้อตัวเล็ก ๆ ๆ (เสื้อเด็กแรกเกิดอ่ะคะ แล้วก็เบาะรองนอนเด็กเป็นฟองน้ำอีกประมาณ 3 ชิ้น)

ได้รับแจ้งเป็นน้ำหนัก 31 กิโลกรัม โอ้ววววว......เสื้อเด็กแรกเกิด ตัวเล็กกระจิ๊ดริ๊ด กะเบาะนอนฟองน้ำหนัก 31 กิโลกรัม เป็นราคาประมาณ 6XXX บาท

ตอนสอบถามไปว่าทำไมหนักจังคะ แจ้งว่าชั่งน้ำหนักแล้วคะ 31 กิโล ถามไปมา แจ้งว่าคิดแบบไดเมนชั่น เอ๋อคะเอ๋อ อะไรหรอไดเมนชั่น หน้าเวบไม่เห็นแจ้ง พอของมาถึงบอกว่าไดเมนชั่นสากล คิดจากกว้างคูณยาวคูณสูงหารด้วยอะไรสักอย่าง

ดิฉันจึงถามว่าแล้วสินค้าดิฉันเนี่ย กว้างยาวสูงเท่าไหร่หรอ ทางนู้นก็ให้คำตอบไม่ได้คะ และยืนยันจะคิดค่าขนส่งแบบไดเมนชั่นให้ได้ ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้แจ้งก่อน และไม่ตรงกับการโฆษณาหน้าเวบ

สุดท้ายก็มาบอกว่ายอมชั่งกิโลให้ ทั้งหมดหนัก 17 กิโลกรัม แม่จ้าววว 17 กิโลกรัมหรอคะ งั้นดิฉันขอหลักฐานชั่งน้ำหนักแล้วถ่ายรูปมาให้ดู ดิฉันจะยอมจ่าย ก็บ่ายเบี่ยงหาว่างานเยอะอย่างนั้นอย่างนี้

สรุปตอนนี้ของก็ค้างอยู่ที่นู้น จ่ายเงินค่าของเต็มราคาไปแล้ว เหลือแต่ค่าขนส่งคะที่ยังไม่ได้ชำระ เพื่อน ๆ คิดว่าเราควรดำเนินการอย่างไรต่อไปคะ

ปล.พึ่งสมัครเป็นสมาชิกพันทิพอ่ะคะ ถ้าโพสผิดห้องก็ขอโทษด้วยนะคะ

จากคุณ : Ugly Truth
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 54 02:13:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com