Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ข้าราชการดีกว่าพนักงานเอกชนครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนแรผมรีบเขียนไปอาจจะอ่านจะทำให้แล้วเกิดความรู้สึกไม่ดีครับเลยแก้ใหม่ จะบอกว่า

ทุกครั้งที่ผมไปเป็นคนคุมสอบบรรจุข้าราชการ ทีไร คนนับ10000กว่าคน หรืออาจะมากกว่านั้น พยายาม หาสอบกันตลอดแม้จะรับเพียง 2 หรือ  3  คน  จำได้ตอนสอบปลัดอำเภอ ปี 2551 คนสมัคร หลายหมื่นคนโดยประมาณหรือเกือบแสน โห...คิดดู  ปลัดปี 54 คนสมัครต้องทะลุแสนคนแน่ๆ นี่แสดงให้เห็นว่างานราชการ ยังดีที่สุด  หลายๆคนไขว่คว้าที่จะบรรจุข้าราชการให้ได้ ครับ  อย่างน้อยก็ความมั่นคงและสวัสดิการระดับสูง  คนทำงานเอกชนสุดท้ายก็ต้องมาทำงานราชการอยู่ดี เห็นได้จากหลายๆคนและเพื่อนร่วมงานของผม  เพราะ...คำว่าความมั่นคงและฯลฯ

ปล  ทุกคนคิดแบบผมไหมครับ

แก้ไขเมื่อ 22 ม.ค. 54 14:41:03

แก้ไขเมื่อ 22 ม.ค. 54 09:12:21

แก้ไขเมื่อ 22 ม.ค. 54 09:11:14

แก้ไขเมื่อ 22 ม.ค. 54 09:01:58

จากคุณ : im626
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 54 23:10:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com