Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยตอบหน่อยครับ ผมมันจุกจิกหรือคุณไม่มีนํ้าใจ ติดต่อทีมงาน

ช่วยตอบหน่อยครับ ผมมันจุกจิกหรือคุณไม่มีนํ้าใจ
บ้านผมอาศัยกันอยู่สามคน ผมกะภรรยา และผู้หญิงชื่อ T. T เป็นคนอารมณ์ร้อน อายุ46
Tไม่ค่อยซื้อของในครัวเข้าบ้าน เช่น นํ้าปลา ซอสต่างๆ ข้าวสาร จะใช้ของผม อยู่มาสามเดือน มีนํ้าปลาหนึ่งขวด ส่วนตัวผมสามเดือนที่ผ่านมา ซอส ซี่อิ้ว นํ้ามัน อย่างละ 2-3 ขวด ข้าวสาร 50 กิโล ทุกอย่างผมออก เธอจ่ายแค่ค่าเช่าห้องถูกมาก
ตอนมาขออยู่ผมไม่ไ้ด้บอกรวมค่าอาหารกะของใช้ แต่เธอคงคิดว่ารวม แรกๆก็ไม่มีปัญหาคิดว่าไม่มาก จนมาเริ่มคิดตอนจ่ายตลาด ทำไมหมดเร็วมาก เพิ่งจะซื้อ ผมเบื่อมาก จนทนไม่ไหว เพราะต้องจ่ายอีกแล้ว ผมตัดสินใจบอกเธอ
"พี่ครับ พี่ช่วยแชร์ ค่าข้าวสาร ครั้งหน้าได้ไหม" ค่าใช้จ่ายผมมันเยอะ
เธอสวนมาว่า "ผมเป็นคิดเล็ก คิดน้อย"
ผมก็สวนกลับ "พี่ไม่คิด ว่าพี่เอาเปรียบผมหรอ" แล้วเธอก็ร้องไห้ บอกไม่ได้ใช้ของผมเลยสักอย่างตอนทำข้าวผัดมะกี้ ผมไม่อยากจะพูดต่อ แต่ใจคิด ทำข้าวผัด มันไม่ใช้ นํ้ามัน นํ้าปลา ข้าว เนื้อหรอ
แฟนก็มาว่าผม ทำไมพูดอย่างนั้น
สรุป ผมมันจุกจิกหรือคุณไม่มีนํ้าใจ ช่วยตอบหน่อยครับ ใครพอจะช่วยแก้ปัญหาได้ไหม
ขอบคุณที่รับฟัง

จากคุณ : BB
เขียนเมื่อ : 4 ก.พ. 54 21:57:46 A:203.213.96.20 X: TicketID:170978

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com