Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** เรากำลังถูกผู้ชายคนนี้หลอกอยู่ใช่ไหมคะ *** ติดต่อทีมงาน

เริ่มเรื่องเลยนะคะ เรารู้จักเค้าทางเน็ตค่ะ เค้ามาหาเพื่อนคนรู้ใจ เราก้อแอดเข้าไปคุยปกติ
เพราะตอนนั้นเราเพิ่งอกหักจากแฟนที่คบมา 5 ปีค่ะ เราทั้งคู่อายุ 30 กว่าๆ นะคะ
ทำงานแล้ว ที่เราเข้ามาปรึกษาคือ เราแค่รู้สึกแปลกๆ เวลาที่เค้ามาหาหรือมาค้างกับเรา
แต่ปัจจุบันนี้เค้ามาอยู่กับเราถาวรแล้ว เค้าจะตั้งโทรศัพท์สั่น ไม่เปิดเสียง เคยถามว่าทำไม
เค้าบอกว่าชินมาจากที่ทำงานและไม่ชอบให้เสียงดัง เราก้อเลยไม่อะไร

แต่มาวันหนึ่งแอบเช็คโทรศัพท์ เค้าไม่เคยเอามือถือมาวางไว้ตามปกติเลย จะเก็บไว้ในกระเป๋าตลอด
ก้อเห็นมีเบอร์ผู้หญิงโทรเข้ามา และเค้าก้อโทรออกไปที่เบอร์ผู้หญิงคนนี้ แต่ผู้หญิงไม่ได้รับสาย
พอซักเค้า เค้าก้อบอกว่าคนเคยกิ๊กกัน ไม่มีอะไร เป็นน้อง เค้ามีปัญหากับแฟน บลาๆๆๆ
เราก้อเชื่ออีก โง่ได้ใจจริงๆ จนมาวันหนึ่งแอบเช็คเมลเค้า ก้อรุ้มาว่าเค้านัดเจอกันกับผู้หญิงที่โทรเข้ามา
เราเลยไปวีนใส่ เค้าบอกว่าแล้วไปหรือยัง (เราดันไปวีนก่อนวันที่เค้าจะนัดกันค่ะ) สรุปสัปดาห์นั้นเค้าไม่ได้ไป

แต่เค้ามานัดกันอีกวัน เราก้อวีนอีก เพราะเช็คจากเมล เค้าก้อบอกว่ารู้อยู่แล้วว่าเราจะเช็คเลยพิมพ์ข้อความไปแบบนั้น
ฟังแล้วก้อเอ๋อใบ้รับประทาน (นี่กุไม่ได้กินหญ้านะว้อย) เค้าก้อบอกเราว่าไม่อยากให้เราคิดมาก
ถ้าเราทำตัวดี ใครๆ ก้ออยากอยู่ด้วยเอง แต่ประเด็นของเราที่ไม่พอใจก้อคือ ถ้าเค้าบอกไม่ได้คิดอะไรกัน

ทำไมฝ่ายผู้หญิงถึงพิมพ์คำว่า ผัว ที่รัก คิดถึง บลาๆ และคนของเราก้อไปพิมพ์คำว่าคิดถึงด้วยคะ
พอถามเค้าก้อบอกผู้หญิงชอบพิมพ์ลักษณะแบบนี้อยู่แล้ว เราเลยให้เค้าจัดการให้เรียบร้อย

ปรากฏว่าเค้าจัดการเปลี่ยนพาสเวิด ซะเลย 55 เอ๋อรอบสองอีก เราคิดว่าเมื่อคบกันแล้ว
เรื่องแค่นี้ให้กันไม่ได้ ไม่รู้จะทนคบทำไม สู้เลิกๆ กันไปจะดีกว่า ถ้ามันเป็นแบบนี้คือเราถูกหลอกใช่ไหมคะ

ปล. เค้าไม่เคยให้รหัสผ่านเราเลย เรามักจะแอบเช็คมั่วๆ ทุกครั้ง เราไม่ไ้ด้อยากจะเช็ค
(ที่เช็คเพราะรูู้้สึกแปลกๆ กับการตั้งโทรศัพท์สั่นเท่านั้นเองค่ะ)

เพราะเช็คถ้าไม่เจอมันก้อดี แต่ถ้าเจอเราก้อจะไม่สบายใจเอง แต่เราคิดว่าชีวิตคู่เมื่ออยู่ด้วยกันแล้วควรจะให้ความไว้วางใจ
และความซื่อสัตย์ต่อกันไม่ใช่หรือคะ เค้าชอบบอกว่าอยู่ด้วยกันแบบนี้ ยังไประแวงตัวหนังสือที่พิมพ์อยู่ได้
เค้าอยากให้เราปล่อยวางอย่าคิดมาก

สรุป เราคิดมากไปเอง หรือว่าคิดถูกแล้วที่โดนหลอกคะ
เค้ามาอยู่กับเราได้ 2-3 เดือนแล้วค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นค่ะ

จากคุณ : ไม่อยากโดนหลอก
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 54 14:55:14 A:125.24.52.83 X: TicketID:306664

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com