Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำและกำลังใจ เมื่อได้เห็นอะไรในเฟส ติดต่อทีมงาน

เรื่องก็คือ เราลองสมัครเฟส ไม่ได้แอดใครเลย ลองหาเพื่อน แล้วก็เจอของแฟน เลยเข้าไปดูในข้อความ เห็นเขาคุยกับ ญ ที่ทำงาน แบบว่าคุยต่อเนื่อง กลับจากที่ทำงาน ถึงบ้านยัง ทำไรอยู่ คุยได้มั๊ย เป็นเพื่อนหน่อย
คือเรารู้สึกว่าเค้ากำลังปันใจนะ สถานะภาพเราตอนนี้ก็กำลังยุ่งๆ เรื่องเรียนหนัก เรื่องงาน ก็เลยได้แต่คุยโทรศัพท์เจอกันอาทิตย์ละ 2 ครั้ง ไม่ใช่เด็กนะคะ 30 กว่าแล้วทั้งคู่ เวลาคุยกันก็ปกติเหมือนเดิม เราชอบถามตลอดว่า มีใครมั๊ย ยังเป็นแฟนกันใช่มั๊ย ดูเหตุการณ์ก็ปกติดี
เราก็เลยโมเมบอกแฟนว่าเพื่อบังเอิญเจอเขาในเฟส เลยมาเล่าให้ฟังว่าเขาคุยกับ ญ นึงเป็นพิเศษ มากกว่าคนอื่นๆ เขาก็บอกว่าไม่มีใคร แค่คนที่ทำงาน เพื่อนเก่า เพื่อนกัน อยากเอาข้อความมาลงให้ช่วยดูค่ะ ว่าเราคิดมากไปรึเปล่า แต่อารมณ์ที่เห็นนั้น มันเศร้า อยากร้องไห้ ว่าเขามีใจให้ญ นั้น แทนที่จะโทรคุยกับเรา ถามเราว่าอยู่ที่ไหน ทำไรบ้าง
ต่อมาเราก็เลยแซวว่า ทำไร กินข้าวกับแฟนที่ทำงานเหรอ จิกกัดไป เขาก็ไม่พอใจ บอกว่าไม่มีอะไร ก็ไม่มีทำไมชอบพูดมาก ก็เป็นแฟนเราไง ถ้าพูดมากๆ แล้วจะมี
ญ นั้นสวยค่ะ เพิ่งเข้ามาทำงานใหม่ยังเด็กสาว ประกวดนางงามตจว. เข้ารอบมิสไทยแลนด์เวิลด์ด้วย
อยากถามว่าเราจะเปิดเผยไปเลยดีมั๊ยคุยกันตรงๆ ไปเลยว่ารู้แล้วว่าใคร แล้วจะเอายังไง เรากลัวว่าถ้าเปิดเผยไป แล้วเค้าก็มสัครใหม่ ทีนี้ก็ไม่ได้รู้อีก แต่ถ้ายังเก็บๆ ไม่เคลียร์เราก็ไม่สบายใจ คบกันมา 8 ปีแล้ว ยังไม่แต่งงาน ตอนแรกว่าจะแต่งเมื่อปีที่แล้ว เราก็ยุ่งเรื่องเรียน เรื่องอะไร ก็เลื่อนๆ กันไป เขาเองก็บอกว่ายังไม่พร้อมรออีกสักหน่อยก็ดี เราเลยมาคิดดูตอนนี้ เขาเริ่มเฟสกัน ตอนปลายปีพอดีเลยหรือเป็นเหตุนี้ถึงไม่แต่งงาน เราพร้อมจะเลิกค่ะ ไม่ชอบแบบนนี้ โกหกกัน แต่เขาไม่ยอมรับ บอกว่าไม่มีอะไรจริงๆ
สถานะการณ์นี้ต้องทำอย่างไร เมื่อกี้จะส่งเมล์ไปเคลียร์ แต่ก็เลยลองมาปรึกษาในนี้ก่อน ช่วยด้วยนะคะ ถ้าแนะนำให้เลิกก็ขอกำลังใจด้วยนะคะ/ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : anisa
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 54 11:06:30 A:61.47.115.2 X: TicketID:308112

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com