Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เราโดนไล่ออกจากงาน เพราะฉี่ราดต่อหน้าลูกค้าและเจ้านายค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือเราทำงานเป็นเลขา แล้ววันนี้ตอนเย็น ต้องไปพบลูกค้ากับเจ้านาย
โดยที่เรากับเจ้านายไปรถคันเดียวกันค่ะ เจ้านายเป็นคนขับ
แต่รถมันติดมาก แล้วเราก็ปวดปัสสาวะมากๆด้วย
แล้วทีนี้ก็ไปถึงที่หมายช้าไปประมาณครึ่งชั่วโมง
เราก็บอกเจ้านายว่าขอไปเข้าห้องน้ำแป๊ปหนึ่ง เพราะไม่ไหวแล้ว
แต่เจ้านายบอกว่าให้ทนไว้ก่อน เราก็บอกว่าเราปวดปัสสาวะมากๆ
แต่พอเจ้านายพูดมาประโยคเดียว เราก็ถึงกับเงียบและอึ้งไป
"ถ้าคุณไปเข้าห้องน้ำ ผมไล่คุณออก เพราะตอนนี้ผมรีบมากๆ"

เราก็เลยไม่รู้จะทำยังไง ก็ต้องทนอั้นปัสสาวะไป ทั้งๆที่ปวดมากๆ
เพราะทางบ้านเราก็ฐานะไม่ค่อยจะสู้ดีนัก
ไหนจะต้องส่งเงินให้น้องเรียน ส่งให้พ่อแม่อีก
ถ้าโดนไล่ออกไปหละแย่แน่เลย

และระหว่างที่พบลูกค้าอยู่นั้น มันก็ปวดแบบจี๊ดๆที่กระเพาะปัสสาวะ
เหมือนกระเพาะปัสสาวะจะระเบิด
เราหละน้ำตาไหลเลย แล้วมันก็...ราดตรงนั้นเลย

เราก็เลยวิ่งออกมาด้วยความอาย ทั้งร้องไห้ ทั้งโกรธ
เหมือนเจ้านายเป็นโรคจิตอะไรหรือเปล่าก็ไม่รู้ที่ทำกับเราแบบนี้

แล้วเมื่อกี้นี่เอง เจ้านายโทรมาหา บอกว่า
"คุณทำให้ภาพลักษณ์ของบริษัทเราเสีย ผมไล่คุณออก"

นี่เรายังไม่ได้บอกทางบ้านเลยค่ะ ไม่รู้จะทำยังไง เครียดมากเลย

จากคุณ : สาวน้อยเมืองกรุง
เขียนเมื่อ : 2 มี.ค. 54 21:24:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com