Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หมาข้างบ้านผมเห่าทั้งวันเลยครับ ไม่ทราบท่านใดพอรู้วิธีจัดการได้บ้างขอรับ ติดต่อทีมงาน

คือผมคิดจะโพสปัญหาของผมหลายรอบแล้ว แต่คิดว่าปัญหาของผมมันน่าจะเป็นปัญหาระดับขี้มด ของสายตาหลายๆ คนอ่ะครับ มาวันนี้ทนไม่ไหวแล้ว คือว่า เพื่อนบ้านของผม เลี้ยงหมาพันธุ์เห่าครับ และก็เห่าเก่งมากด้วยครับ เท่านั้นยังไม่พอครับ มีโปรโมชั่น ออกลูกมาเป็นหลายคอกเลย เห่าทั้งวันทั้งคืนเลยครับ

ถ้าจะถามว่าคนข้างบ้านเขาไม่ว่าอะไรกันหรือไง ก็ตอบว่า เค้าได้หว่านยาหอมไว้หมดแล้วครับ คือเอาของต่างๆ ไปแจกจ่ายให้ปิดปากว่างั้นเถอะครับ ส่วนบ้านผมก็ไม่ค่อยถูกกับเขาเป็นทุนอยู่แล้ว เรื่อง ทำรั้วครับ

คือผมอยากจะรบกวนผู้ที่แวะเวียนผ่านมาว่าพอจะรู้วิธีแก้ปัญหาของผมบ้างไหมครับ หรือมีวิธีแก้ปัญหาอย่างง่าย ผมยินดีรับฟังหมดแหละครับ จริงๆ ก็ไม่อยากไปทำอะไรรุนแรงหาเรื่องกับเค้าหรอกครับ แต่บางทีมันก็เหลืออดเหมือนกันอ่ะครับ คือ หมาเขาเห่าเก่งจริงๆ เสียงก๊อกๆ แก๊กๆ ก็เห่า ลมพัดแรงๆ ก็เห่า ฝนตกก็เห่า บางทีก็กัดกันเองบ้าง

ส่วนเรื่องไปคุยกับเขานี่คงยากอ่ะครับ เพราะบ้านผมกับเขาก็อย่างที่บอก ไม่ถูกกันครับ จริงๆ ก็อยากเข้าไปคุยเหมือนกัน แต่ผมคิดว่าเขาคงไม่อยากคุยกับผมหรอกครับ

ผมเขียนเหมือนวกไปวนมานิดนึงครับ พอดีว่า อยากระบาย นิดๆ อ่ะครับ ^^ ถ้าท่านใดพอรู้กฏหมาย หรือ มีวิธีทำแบบไหนที่เด็ดๆ เกี่ยวกับ จัดการกับหมาเห่าตลอดทั้งวัน ขอรบกวนช่วยกรุณาโพสวิธีของท่านมาด้วยครับ

ด้วยความขอบคุณเหลือคณานับ

เด็กชายจิ๊ฟ

จากคุณ : เด็กชายจิ๊ฟ
เขียนเมื่อ : 4 มี.ค. 54 23:30:37 A:110.168.54.173 X: TicketID:308509

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com