Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แฟนโกธรเพราะเปลี่ยกุญแจห้อง ติดต่อทีมงาน

แฟนผมกลับบ้านที่ต่างจังหวัดตั้งแต่เดือนพฤศจิกายนปีที่แล้ว
แล้วก็ติดต่อไม่ได้ โทรไปไม่รับ ส่ง SMS ไปตีกลับ จะคุยได้
ก็เมื่อเธอโทรมาเอง ผมก็ถามว่าทำไมติดต่อไม่ได้ เธอก็ไม่ตอบ
จะกลับเมื่อไหร่ก็ไม่บอก ทำอะไร มีปัญหาอะไรไม่บอก บอกแต่ให้รอ
ยังบอกอะไรไม่ได้ ผมก็รอจน กลางเดือนมกราคม วันนั้ผมหยุดงาน
เธอไขห้องเข้ามาก็ ตกใจที่เจอผมอยู่ ผมถามว่ามาเมื่อไหร่
เธอบอกมาหลายวันแล้ว แต่ไม่มาหาผม ไม่โทรบอกผม
ถามอะไรก็ไม่บอก บอกจะไปธุระ ผมบอกว่าจะพาไปก็ไม่ให้ไป
รีบออกไปเลย หลังจากนั้นก็หายไปอีก จนต้นเดือนมีนาคมนี้ ผมตัดสินใจ
เปลี่ยนกุญแจห้อง เพราะผมรู้ว่าเธอมาตอนผมไม่อยู่มาเอาของ
แต่ไม่เคยอยู่เจอผมเลย แล้วเธอก็มาอีก
คราวนี้เธอไขห้องไม่ได้ โทรด่าผม ว่าคนเป็นแฟนกัน
เค้าไม่ทำแบบนี้ ผมก็ยอมรับว่าผมทำแบบนี้มันไม่ดี
แต่ที่เธอหายไป นานจนผม คิดว่าเธอไม่กลับมาแล้ว
มาแค่เอาของ ผมก็บอกว่าถ้าจะเอาของเดี๋ยวจะมาไขให้
ไม่ใช่นึกจะมาก็แอบมา แอบไป ตรงนี้ผมไม่เข้าใจครับ
ไม่บอกอะไรผมสักอย่าง หายไปเฉยๆ ติดต่อก็ไม่ได้
จะให้ผมคิดยังไง สรุปผมผิดหรือเปล่าครับ แล้วผมควรทำ
ยังไงต่อไป ผมเสียใจมากครับ เพราะผมยังรักแฟนผมมาก
แต่เค้าไม่เคยทำให้ผมเข้าใจเลยครับ

จากคุณ : เต้
เขียนเมื่อ : 7 มี.ค. 54 18:37:08 A:61.90.141.59 X: TicketID:308814

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com