Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมเป็นคนแล้งน้ำใจเหรอครับ ที่ไม่ยอมเวลาถูกแซงคิว ติดต่อทีมงาน

ไม่กี่วันที่ผ่านมาผมไปซื้อของใน super market มาครับ

หลายๆคนคงทราบดีว่า เวลาทุ่มนึงเนี่ยคนจะต่อคิวจ่ายตังเยอะมากๆ

ผมเข้าคิวรอจ่ายตังอยู่ครับ รถเข็นต่ออยู่กำลังจะได้เข้าซอง

ข้างหลังก็มีคนต่อคิว 2-3 คิวตามปกติ

อยู่ดีๆก็มีเจ๊ 40-50 คนนึงเข็นรถวนอยู่ มองที่แถวผมเพรา คิวน้อยสุดครับ

ตอนแรกก็นึกว่าจะมาเข้าคิวต่อนะครับ

ที่ใหนได้เอารถมาจ่อเบียดๆ ตรงใกล้ๆซอง

นิ่สานดานเมิงเวลาขึ้นสะพานหรือเปล่าเนี่ย

คิดในใจ ยังไม่พูดอะไรครับ

นิ่งครับนิ่ง อยากรู้มันจะทำอะไร

ซักพักคิวไหล มันจะทิ่มหัวรถเข้ามา

ผมดันรถเข็นชนกระเด็นเลยครับ

เจ๊แกวีนครับ ยังกล้า >>>> ทำอะไรเนี่ย จะแซงคิวเหรอไง

ผมกับคนข้างหลังอึ้งครับ เมิงกล้าพูดอย่างงี้เลยเหรอ

ซักพัก ผจก เข้ามาถาม คงเห็นแล้วว่าผมไม่ยอมโดนแซง

ผมบอกไปว่า ป้าคนนี้เห็นคิวอยู่ แต่ก็ยังจะแซงครับ

เจ๊แกไม่เลิกครับ ฉันแซงคิวตรงใหน คิวมันอยู่ที่ฉันต่างหาก

ขืนเถียงต่อไปก็ไม่จบครับ ผมเลยหันไปถามคนข้างหลัง

ใครแซงใครครับ พวกคุณช่วยบอก ผจก เขาหน่อย

4 คนข้างหลังผมชี้ไปที่อีเจ๊คนเดียวครับ

นึกว่ามันจะหน้าหนาเถียงต่อ มันสะบัดตูดไปคิวอื่นครับ

ก่อนไปมันก็โพล่งออกมาว่า เดี๋ยวนี้คนไทยแมร่งแล้งน้ำใจจริงโว๊ย

ผมสวนกลับทันควันครับ ผมไม่มีน้ำใจกับพวกหน้าด้านครับ นิ่มๆครับ

ว่าแล้วมันก็ไปแซะ คิวอื่นต่อ เหลือ 1 คิวมันก็จะขอแซง

ใครว่าอายุมากแล้วจะ มีความคิด มีวุฒิภาวะมากขึ้นครับ เห็นชอบบอกกัน

ผมว่า อายุมากขึ้น ความเห็นแก่ตัว ความหน้าด้าน มันเพิ่มตามอายุครับ

จากคุณ : Mbell
เขียนเมื่อ : 8 มี.ค. 54 21:18:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com