Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัยเล็กน้อยครับ... ติดต่อทีมงาน

คือผมเห็นหลายต่อหลายคนพากันช่วยเหลือญี่ปุ่นที่โดนสึนามิ ซึ่งการช่วยเหลือนั้นผมก็ว่ามันดีนะครับ แต่ผมมานึกๆดูแล้วในประเทศเรายังเอาตัวไม่รอดเลย ผมยังเห็นคนไม่มีจะกินอยู่เลยบางคนบ้านจะอยู่ก็ยังไม่มี ทำไมไม่ช่วยคนในประเทศก่อนน่ะครับ ถึงบ้านเมืองเค้าจะเสียหายหนักแค่ไหน แต่เค้าก็เจริญกว่าเราเยอะมากการช่วยเหลือภายในประเทศเค้าน่าจะเพียงพอแล้ว คือผมไม่ได้แอนตี้คนที่ช่วยเหลือคนญี่ปุ่นนะครับ การช่วยเหลือคนไม่ว่าจะประเทศไหนก็เป็นเรื่องที่ดีครับ แต่เรากำลังลืมคนที่อยู่ใกล้ๆหรือเปล่า หรือว่าช่วยเหลือแค่เอาหน้าครับ...

ปล.กระทู้นี้ตั้งมาไม่รู้จะโดนด่าเปล่า แต่ผมเห็นหลายคนพูดสงสารคนที่ญี่ปุ่นกันหมด..แต่ผมกลับสงสารคนภายในประเทศมากกว่าน่ะครับ.. อย่างไงด่าผมก็ด่าพอประมาณนะครับ..

จากคุณ : rOcKcOOL
เขียนเมื่อ : 17 มี.ค. 54 11:12:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com