Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมถึงมีแต่กระทู้ช่วยเหลือญี่ปุ่น ติดต่อทีมงาน

อยากรู้ว่าทำไมประเทศของเราถึงให้ความสำคัญแล้วช่วยเหลือแต่ประเทศญี่ปุ่นกันมากมายนักทั้งที่เค้าก็เป็นประเทศที่เจริญและร่ำรวยมากกว่าประเทศไทยและประเทศอื่นๆหลายประเทศ ก้เข้าใจค่ะว่าเค้าเสียหายมากมายแต่จขกทก็เชื่อนะค่ะว่าญี่ปุ่นเค้าสามารถฟื้นตัวได้เร็วแน่นอนค่ะ แต่ที่สงสัยค่ะคือไม่เห็นมีเรื่องราวความช่วยเหลือ หรือประชาสัมพันธ์เหตุการณ์แผ่นดินไหวที่ประเทศพม่าซึ่งเป็นประเทศบ้านใกล้เรือนเคียงของเราหรือแม้แต่เหตุการณ์แผ่นดินไหวแลน้ำท่วมหนักที่ประเทศเราเอง อาจมีข่าวประชาสัมพันธ์หรือช่วยเหลือแต่จขกทคิดว่าทำไมเสียงประชาสัมพันธ์หรือช่องทางการช่วยเหลือมันแผ่วเหลือเกินค่ะมาสงสารและเห็นใจประเทศเราเองและประเทศเพื่อนบ้านที่ยากจนกว่าญี่ปุ่นหลายร้อยเท่าอย่างประเทศพม่ากันดีกว่าค่ะ อยากให้มีสื่อประชาสัมพันธ์ความช่วยเหลือมากกว่านี้ค่ะ ญี่ปุ่นนะช่วยได้ค่ะแต่ตอนนี้จขกทว่ามันมากเกินไปแล้วค่ะเพราะไม่ใช่ว่าจะมีแต่ประเทศไทยประเทศเดียวที่ช่วยเหลืออย่าลืมค่ะว่ามีอีกหลายประเทศที่เค้าก็ช่วยเหมือนเราค่ะ เก็บความช่วยเหลือที่มากมายในตอนนี้เก็บเอาไว้ช่วยประเทศไทยของเราบ้างดีกว่าค่ะเพราะเราไม่รู้ว่าเหตุการณ์ต่อไปข้างหน้าจะเป็นอย่างไรค่ะ

จากคุณ : คุณแม่ยังสาว
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 54 14:59:50 A:125.25.114.97 X: TicketID:290327

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com