Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเล่าถึง ชีวิตการทำงานที่แสนห่วยของผมครับ ติดต่อทีมงาน

อาจจะยาวซักหน่อยนะครับ อยากระบายเรื่องเกี่ยวกับวัยทำงานมาก

ผมเรียนจบมาก็ 1 ปีแล้ว  ช่วงที่ผมเรียนผมสามารถใช้ชีวิตในการเรียนได้อย่างมีความสุข อาจจะมีทุกข์บ้างสุขบ้าง แต่โดยรวมก็มีความสุขดี ผลสุดท้ายผมสามารถเรียนจบภายใน 4 ปีในวิชาเอกคอมพิวเตอร์ธุรกิจ และก็ได้เกียรตินิยมอันดับ 2 ด้วย
และผมก็หวังว่าผมคงจะได้งานที่ผมสามารถทำได้  แต่กลายเป็นว่าชีวิตการทำงานของผมตั้งแต่เรียนจบมามันไม่ได้เป็นอย่างที่คิดเลย ชีวิตการทำงานของผมเป็นสิ่งที่บัดซบมาก ผมจะเล่าเรื่องทุกอย่างให้ทุกๆคนได้ฟัง
หลังจากผมจบมาแล้ว ก็ใช้ชีวิตอย่างสุขสบายอยู่บ้าง (แต่ก็รู้สึกไม่ค่อยมีความสุขทางใจ เพราะถูกบังคับให้ไปเปลี่ยนชื่อ-นามสกุลตามพ่อและแม่ เรื่องนี้เป็นปมด้อยมากในชีวิตผมเพราะผมไม่อยากเปลี่ยนชื่อและนามสกุลผมเลย ทุกวันนี้ก็ยังคิดไม่ตกอยู่เลยครับ)

(มีต่อครับ)

จากคุณ : MuMuBox
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 54 17:17:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com