Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมหนุ่มสาวที่เงินเดือน1.5-2.5 หมื่นจึงซื้อไอโฟน ไม่เก็บหรือซื้อมอเตอร์ไซค์ ติดต่อทีมงาน

ไม่เสียดายตังค์หรอคะ  แพงมากเลยอ่ะ  แอบคิดว่าถ้าเป็นขาวมณีจะเอาไปซื้อมอเตอร์ไซค์แทน(ถ้ายังไม่มีนะ)  แต่ได้ลองเล่นไอโฟนแล้วเกิดกิเลสม๊ากก ฮ่าฮ่าฮ่า   ติดตรงที่...แพงจังอ่ะค่ะ

แต่เพื่อนและรุ่นน้องบางคน  เงินเดือนหมื่นปลายๆ  แต่ไอโฟนออกปุ๊บซื้อปั๊บเลย  แต่ก็บ่นกันมากๆว่า เงินเดือนไม่พอใช้อย่างนั้นอย่างนี้  

งงจัง ทำไมเลือกซื้อไอโฟนกัน  แพงขนาดนั้นมันน่าจะห้ามใจได้อ่ะ  
ท่านอื่นคิดไงคะกับการที่มีเงินเดือนขนาดนี้แต่ใช้ของขนาดนี้อ่ะ  
โดนว่ามาเหมือนกันว่า "มันเป็นเรื่องของความพอใจส่วนตัว"  
ซึ่งก็ใช่ แต่คนเราน่าจะหักห้ามความพอใจได้บ้างในเมื่อมันเกินตัวไปเยอะอ่ะค่ะ

เอ่อ   ไม่ได้ทักทายพี่ๆเพื่อนๆห้องนี้ซะนาน....กราบสวัสดีพี่ๆรอบโต๊ะนะคะ

คิดถึงนะ....และขอบคุณสำหรับความห่วงใยที่มีให้นะคะ (แอบมั่วว่าคงมีคนห่วงมั่งนิ) อิอิ

แก้ไขเมื่อ 08 พ.ค. 54 18:00:42

แก้ไขเมื่อ 08 พ.ค. 54 17:59:31

จากคุณ : คุณหนูขาวมณี
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 54 17:53:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com