Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผิดไหมที่ไม่ชอบให้แฟนพูดขัดคอหรือหักหน้า ติดต่อทีมงาน

เราไม่รู้ว่าเราทำเกินไปหรือปล่าวนะคะ
เราเป็นคนให้ใครมาชอบขัดคอเราค่ะ แม้เราว่าจะผิดหรือถูกก็ตาม (แลดูนิสัยไม่ดีใช่ไหมค่ะ) เราก็ไม่ได้ต้องการให้ใครมาเอาใจมาก แต่ถ้าเอาใจก็ชอบค่ะ แต่ถ้าขัดคอ เรา ปรี้ดทุกทีเลย ไม่ชอบ หลายๆครั้ง เรางอนแฟน จนไม่พูดเงียบไปเลย หรือบางทีหลังๆ เราพยายาม วางเฉย คิดสะว่าเป็นเรื่องธรรมดา แต่เราก็แกปัญหาเรื่องโดนขัดคอไม่ได้สักที แฟนเราคงพูดเฉยๆมั้งค่ะ แต่เราไม่อยากฟังค่ะ เราไม่เดือดร้อนนะค่ะ ถ้าจะเลิกกับเขาเพราะเรื่องแค่นี้

บทสนทนาระหว่างเรากับแฟน

เรา: เมื่อกี้เราเจอพรีสโดนมอนกัด เราเลยใช้สกิลเซพตีวอลให้
แฟน: มันใช้สกิลนี้กันไม่ได้นิ
เรา:?????

เรา: เออ เดี๋ยวนี้ ซีP ขายอาหารสัตว์ด้วยหรอ
แฟน: ไม่ใช่แล้ว คนละอันกัน
เรา:???

เรา: เออ ทะเบียนรถนั่น ทะเบียนประมูลนิ ตองเจ็ดด้วย
แฟน:ไม่ใช่ ทะเบียนประมูลต้องมีลาย
เรา:???
แฟน:

แฟน: เธอไปยิงมอนเตอร์ชาวบ้านทำไม
เรา:(คิดในใจ อยู่คนละจอ พูดเหมือนดูถูกเราว่าเราไปแจมมอนชาวบ้าน) อืมๆ

หลายๆครั้งที่เกิดเหตุการณ์ลักษณะนี้ บางครั้งเราพยามวางเฉย แต่หลายๆครั้งเราเงียบ ไม่อยากคุยกับเค้าค่ะ

ขอโทษนะค่ะ ดูว่าเราจะไร้สาระเกินไป ทุกท่านคิดว่าเราควรจะทำอย่างไรค่ะ หรือใครเป็นแบบเราบ้าง แต่หลายๆเรื่องแฟนเราเขาก็ดีค่ะ ปัญหาอย่างอื่นมีประปราย แต่วันนี้ขอเล่าแค่นี้ เบื่อจังค่ะ มีคู่แล้วบางทีก็แอบๆเบื่อ แอบๆ เซ็ง

จากคุณ : เบื่อแฟนบางเรื่อง
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 01:15:50 A:1.47.240.84 X: TicketID:264916

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com