Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อาการแบบนี้ควรพบจิตแพทย์ไหมคะ ติดต่อทีมงาน

ดิฉันฝันติด ๆ กันมา 3-4 วันแล้วค่ะ เรื่องด่าคนอื่น คนที่เคยทำให้เราเสียใจขนาดหนัก เหตุการณ์ผ่านไปสองปีแล้ว ตอนเกิดเหตุการณ์จริง ดิฉันด่าผู้ชายไปว่า ไม่เคยเห็นใครเลวเท่านี้มาก่อน ส่วนผู้หญิง ดิฉันไม่ด่าอะไรเลย บอกเขาทั้งสองไปด้วยว่า อภัยให้แล้ว และก็พยายามแผ่เมตตาให้จนทุกวันนี้

ปกติดิฉันไม่ด่า แต่ในฝัน ดิฉันด่าเขาว่า :-)สี่เท้า มีเขาสองเขา) และด่าผู้หญิงไปว่า อี... (สัตว์มีนอ) แล้วก็มีพูดจาถากถางนิดหน่อยสักประโยคนึงได้ มีคำแทนสรรพนามว่า กรู มรึง ด้วยค่ะซึ่งปกติไม่พูด

มันเป็นอาการเก็บกดสมควรบำบัดไหมคะเนี่ย ตกใจที่ตัวเองด่าได้ขนาดนั้น เล่าให้ที่บ้านฟัง เขาก็ขำ แต่ดิฉันชักเริ่มกังวลแล้วสิคะ ว่าเราจะเป็นอะไรมากกว่านี้หรือป่าว ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ptira
เขียนเมื่อ : 22 พ.ค. 54 09:27:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com