Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเกี่ยวกับโครงการสร้างรถไฟฟ้าครับ ติดต่อทีมงาน

พื้นที่บ้านผมติดถนนใหญ่มีทางเข้าออกทางเดียวครับ เอาไว้ค้าขายครับ อยู่ริมถนนรัชดาภิเษก (ท่าพระ) ตอนนี้เห็นมีแนวตอหม้อรถไฟฟ้าสายสีน้ำเงินมาลงครับ (น่าจะใช่สายสีน้ำเงินนะครับเพราะบ้านผมอยู่สุดทางจากสายบางซื้อ-ท่าพระ) ปัญหาคือถ้าเป็นจุดที่เค้าวางไว้จริง ตอหม้อจะปิดทางเข้าออกทางเดียวของพื้นที่บ้านของผมซึ่งจะเป็นปัญหามากเลยครับ เพราะทางเข้าออกบ้านผมไม่สามารถเลื่อนได้เนื่องจากบริเวณเลยบ้านผมไปจะเป็นอุโมงค์ท่าพระ หากเลื่อนทางเข้าออกไปจะใกล้อุโมงค์มากเกินไปซึ่งเขตไม่อนุญาต ทางเข้าออกปัจจุบันคืออยู่ห่างจากอุโมงค์สุดแล้วครับ และไม่สามารถเลื่อนให้ไกลออกไปได้อีกแล้ว ดังนั้นผมจะสามารถทำอะไรได้บ้างครับ หรือจะร้องเรียนผ่านหน่วยงานไหนได้บ้างครับ เพราะทางเข้าออกพื้นที่นี้จำเป็นจริงๆ ครับ

จากคุณ : MiHanMing
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 54 16:13:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com