Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

... ถามคนที่มีคู่ครับ ในวันที่คุณรู้สึกเหนื่อยล้า ... ติดต่อทีมงาน

ถามคนที่ใช้ชีวิตคู่นะครับ จะในแบบของสามีภรรยา หรือคู่รักที่อยู่กินด้วยกันก็ตาม ...

เคยหรือเปล่าครับที่วันนึง คุณรู้สึกว่าเหนื่อยกับการใช้ชีวิตคู่ คุณอยากพัก อยากอยู่คนเดียวเงียบๆซักระยะ

ภรรยาผมลาออกจากงานประจำ และมาช่วยผมทำร้านเต็มตัวตั้งแต่เมื่อต้นปี

ตลอดเวลาที่ผ่านมา เราได้เห็นด้านที่ไม่เคยเห็นมาก่อนในหลายๆเรื่อง ทัศนะคติของการเป็นเจ้านาย ทัศนะคติต่อการทำงาน ความเด็ดขาด การแก้ไขปัญหา

หลายครั้งเราหงุดหงิด ทะเลาะกัน เพราะความเห็นต่าง

หลายๆครั้งผมเหนื่อยใจเหลือเกิน

ที่ตั้งกระทู้ ไม่ใช่ว่าผมคิดจะเลิก ... ความรักนั้นยังอยู่เสมอครับ

ไม่ใช่ว่าผมจะหาว่าใครผิด ผมเชื่อว่าเราต่างก็เคยผิดและเคยถูก แต่ผมเป็นคนโกรธอะไรไม่นาน ... แต่ภรรยาผมออกจะนานซักหน่อย

บ่อยครั้งผมเองก็เหนื่อยจะขอโทษ เหนื่อยจะเอาใจ (เพื่อให้สถานะการณ์ดีขึ้น)

หลายๆครั้ง ผมรู้สึกว่าอยากจะอยู่คนเดียวซักพัก อยากจะไปไหนไกลๆซักพัก (หรืออยากแยกออกไปอยู่เงียบๆ) เจอกันให้น้อยลง แต่คงจะเป็นไปได้ยาก ไหนจะห่วงเรื่องงาน ไหนจะกลายเป็นเรื่องใหญ่โต ถ้าเกิดผมทำขึ้นมาจริงๆ

อยากรู้ว่าคู่อื่นๆเคยถึงจุดแบบนี้หรือเปล่าครับ แล้วคุณหาทางออกยังไง

อยากเรียนรู้เพื่อให้ตัวเองไม่เครียดจนเกินไป ไม่รู้สึกเหนื่อยใจแบบนี้

อาจจะสับสนไปหน่อยนะครับ เหนื่อยใจจริงๆ

แหะๆ

จากคุณ : ทองพญา
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 54 22:06:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com