Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การตัดใจจากคนที่"ไม่รักเรา".... ติดต่อทีมงาน

อ่านหัวข้อของคนอื่นแล้วนึกถึงตัวเองเลยค่ะ -*- เพราะตอนนี้ก็กำลังชอบพี่อยู่คนนึง แสดงออกคิดว่าเค้าน่าจะรู้ได้นะว่าเราชอบเค้า ก็เล่นพยายามดิ้นรนที่จะขับรถไปเพื่อรอกินข้าวกับเค้าทุกเย็นหลังเลิกงานซึ่งเค้าจะเลิกงานเฉลี่ยนเวลาประมาณ 2ทุ่มครึ่ง ก็จะไปรอที่หน้าบ้านเค้า ทำแบบนี้อยู่เป็นเดือน จนมีวันนึงก่อนวันเดินทางจะไปต่างประเทศก็ ถามเค้าไปตรงๆเลยว่า ได้เป็นแฟนยัง เค้าก็นิ่งๆไป แล้วก็ตอบว่ายัง บอกว่ายังไม่อยากมีแฟน ก็เลยถามเค้าไปว่า ไม่รู้เหรอว่าที่ทำมากมายขนาดนี้เพราะว่าชอบนะ เค้าก็บอกว่ารู้ ก็เลยถามไปว่า แล้วการที่คนคนนึงมันมีความรู้สึกว่าชอบไปแล้วมันจะกลับไปเป็นเพื่อนได้เหรอ เพราะก่อนหน้านี้ 4-5 ปีก็อยู่ในฐานะเพื่อน พี่น้อง แค่คุยโทรศุพท์กันถามสาระทุกข์ เรื่อยเปื่อย จนเมื่อปลายปีที่แล้วเค้าโทรมาชวนไปกินข้าวแล้วบอกว่าเลิกกับแฟนมา 2 ปีแล้วแต่ตอนนั้นก็ยังไม่ได้คิดอะไร จนได้มาเจอกันจริงจังได้ พูดได้คุยด้วยทุกวัน เพราะเค้าจะโทรมาหาหลังเลิกงานทุกวัน แรกๆก็ยังไม่ได้คิดอะไรมาก แต่มารู้ตัวอีกทีก็ดันชอบเค้าไปซะมากมายเลย คงเพราะนิสัยของเค้า คือเลือกที่จะมองนิสัยดีๆของเค้า ก่อนนิสัยไม่ดี มั้ง เพราะนิสัยไม่ดีของเค้าก็มีเหมือนกัน แบบที่ไม่น่าให้อภัยแต่เพราะเราไปชอบเค้ามันเลยกลบเกลื่อนกันไป...จนมาถึงตอนนี้ รู้ว่าตัวเองเยอะมาก มากจริงๆ จนเพื่อนเรียกว่า "อี เว่อร์" แกจะอะไรนักหนา แกเยอะมากไปเค้าก็จะดูไม่มีค่า...เค้าใจทุกอย่างค่ะ แต่มันชอบเค้า มาชอบผู้ชายคนนึงมากมายบ้าบอ ตอนอายุ 28 เนี่ย เหนื่อยใจจริงๆ คืออยากทำนู่นนี่ให้เค้า อยากกินข้าวด้วย ออยากคุยด้วย อยากเจออยากเห็นหน้า โอ้ย เยอะค่ะ เข้าใจนะคะ เพราะที่ทำไปมีสติตลอดรู้ว่าเยอะแต่มันก็มีความสุขที่ได้ทำเพื่อเค้า เค้าก็บอกว้าไม่ต้องเอาไรมาให้ละนะเยอะไปหมดแล้วไม่ได้อยากได้อะไร...แต่ก็ยังดื้อ 555+ ขำตัวเองค่ะ ...แต่เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาก็เลยลองคิดว่า เราน่าจะลดๆลงหน่อยนะ ไม่อยากทำให้เค้ารู้สึกอึดอัดใจ ไม่อยากได้ยินเสียงเซ็งๆของเค้า หรือไม่อยากได้ยินคำพูดเหนื่อยๆ หรืออะไรก็แล้วแต่ที่มันทำให้ตัวเองรู้สึกแย่ ก็เลยตั้งใจว่าลดลงนะต่อไปนี้...ก็ทำได้นะคะ จากที่เคยโทรหา วันนึง 3 4 5 6 ครั้งแล้วแต่ เพราะบางครั้งมีสายหลุดไปด้วย ก็เป็นโทรหาแค้ ครั้งเดียว ถ้าหลังเลิกงานเค้าไม่โทรมาก็ไม่โทรไปค่ะ แต่ในใจอยากโทรหามาก แต่ก็พยายามเข้มแข็งค่ะ...รู้มัยค่ะ เวลาที่เค้าโทรมาหาจะรู้สึกดีใจมากใจจะเต้นแรงมาก มันเป็นความรู้สึกที่ดีจริงๆเลยค่ะ...ถ้าคิดได้แล้วเอาแค่นี้พอคงจะดี เนอะจะได้ไม่ต้องเสียคนดีๆไปแบบที่ไม่ได้คุยกันอีก จริงมั้ยค่ะ...

* เป็นคนดี แต่ถ้าเค้า"ไม่รัก" ก็คงเป็นได้แค่"คนรู้จัก"แต่ไม่อาจเป็น "คนรู้ใจ" *

จากคุณ : อย่าทำอย่างนี้ไม่ว่ากับใคร...

จากคุณ : อย่าทำอย่างนี้ไม่ว่ากับใคร...
เขียนเมื่อ : 6 มิ.ย. 54 21:30:34 A:124.121.165.172 X: TicketID:319917

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com