Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หมากัดเจ้าของตาย นับประสาอะไรกับหมาหน้า7-11 ที่จะกัดคนแปลกหน้า ติดต่อทีมงาน

ผมมั่นใจว่าทุกคนเคยแหย่หมาด้วยการใช้เท้าถีบ ตบหัว ดึงหางและทุกคนก็ตายใจไม่เชื่อว่าสัตว์หน้าขนประเภทนี้จะไม่กัดเจ้าของ  แล้วเป็นไงครับ  ล่าสุดกัดเจ้าของตายไปแล้ว 1 ชีวิต  นี่คือ"ความเชื่อ"ที่สั่งสมว่าหมาไม่เคยกัดเจ้าของจนถึงแก่ความตาย "ความเชื่อ"ที่ว่าถ้าให้ความรักมัน มันจะไม่ทำร้ายคน  ผมไม่สนใจว่าการใช้เท้าถีบ ตบหัวจะเป็นการแหย่เล่นหรือเป็นการทำร้าย แต่ผมเริ่มเป็นห่วงแล้วว่าต่อไปนี้เราไม่สามารถไว้ใจหมาตัวไหนได้อีกแล้ว

ขนาดมีเจ้าของ มันยังกัดจนเสียชีวิต  แล้วนับประสาอะไรกับหมาหน้า7-11 ที่ไม่รู้จักที่มาที่ไป  เห็นนอนสบายๆอย่างนั้น อย่านึกว่าปลอดภัย ไหนจะพลาดไปเดินสะดุดหกล้ม  ไหนจะมีเห็บหมัด  บางวันเิดินเข้าประตู  .... ดูข่าวนี้แล้วผมว่าคนไทยต้องตระหนักแล้วครับว่า ควรปล่อยให้หมามานอนหน้า7-11อีกต่อไปหรือไม่  และต้องหาวิธีการ"จำกัด"ปริมาณ และ"กำจัด"โดยเร็ว  ก่อนที่เหยื่อรายต่อไปจะเป็นลูกหลานและคนที่เรารัก

จากคุณ : แทนบุญ
เขียนเมื่อ : 12 มิ.ย. 54 21:04:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com