Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมอกหักครับ นี่มันฤดูอกหักชัดๆ!!! ติดต่อทีมงาน

คบกันมา 5ปี เพราะรักมันจืดจางและผมปล่อยให้เธอว้าเหว่ครับ ก็เลยมีคนแทรกเข้ามาโดยที่ผมไม่รู้ตัว ทั้งๆที่มีคำเตือนมาบ้างแล้วแต่ก็ชะล่าใจ...จนช้าไป
เธอขอให้ผมเป็นเพื่อนเธอครับ เพราะผมรู้ใจเธอไปซะทุกเรื่อง แต่เธอหมดรักกับผมไปแล้ว แต่ก็ยังเป็นห่วงและมีความทรงจำดีๆให้เสมอ...
วันนี้ผมตอบตกลงว่าจะเป็นเพื่อนเธอครับ จำใจ แต่ถ้าทำให้เธอมีความสุข ผมก็ยอมครับ... ยอมปล่อยเธอไป

ผมรู้ครับ ว่าอะไรที่ไม่ใช่ของๆเรา ก็ไม่ควรจะรั้งเอาไว้...

อาจมีคนดีๆเข้ามาในชีวิตผม... แต่ผมก็ยังกลัวครับ กลัวที่จะเจ็บ เพราะตอนนี้ยังไม่พร้อมที่จะให้ใครเข้ามาในหัวใจผม เมื่อยังมีเธอเป็นเจ้าของหัวใจอยู่...

แต่ถ้ามีผู้หญิงดีๆสักคนวิ่งเข้ามาดามใจผมตอนนี้ ผมก็ยินดีนะ แต่ไม่รู้ว่าเธอจะรับได้หรือเปล่าเท่านั้นแหละ (ฮา)

ขอคำแนะนำในการทำใจจากผู้มีประสบการณ์ด้วยครับ...

แต่ว่า...
เฮ้อ...ใครสนใจจะเยียวยาหัวใจให้กับเด็กหนุ่มอายุไม่ถึง25 กำลังหาทางไปเรียน ตปท. ฐานะที่บ้านก็โอเคยอดเยี่ยมแต่ไม่ถึงกับรวยล้นฟ้า มีซิกแพ็คและกล้าม ถึงจะไม่สูงมากแต่หน้าตาไปวัดไปวาได้ รักสะอาด ไม่สูบบุหรี่ อารมณ์ดี ซื่อสัตย์ ไม่ติดพนัน แต่ขี้น้อยใจเหมือนผู้หญิง คนนี้ไปดูแลบ้างครับ?
หุๆๆๆๆ

จากคุณ : DramaLover
เขียนเมื่อ : 14 มิ.ย. 54 01:23:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com