Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รถเป็นรอยขีดข่วนเพราะเด็กๆมาเล่นรอบรถ ติดต่อทีมงาน

คือพอดีว่าผมจอดรถที่บริเวณหน้าบ้าน ซึ่งเป็นอาคารพานิชย์ (ภายใต้กันสาดบ้านตัวเอง) ทีนี้จะมีเด็กชอบมาวิ่งเล่น บางคนถือไม้มั่ง แท่งอะไรมั่งต่างๆนาๆมาเล่นรอบรถ หนักๆก็ปั่นจักรยานรอบรถเลย เคยต่อว่าไปแต่ยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุ ผมจึงจอดให้ชิดเข้ากับประตูบ้านสุดๆ ทีนี้ล่าสุดให้เห็นกับตาว่ามีเด็กคนนึงพยายามปั่นจักรยามเข้าไปในช่องเล็กๆระหว่างรถกับประตูบ้าน ละชัดเจนครับเกิดรอยค่อนข้างลึกเลย ผมจึงต่อว่าไปว่า "บอกแล้วใช่มั๊ยว่าอย่ามาเล่นแถวนี้ เห็นมั้ยเป็นรอยทีนี้ทำไง" ไม่ทันขาดคำ ก็มีเสียงผู้ปกครองตะโกนมาว่า "ก็แค่เด็ก อย่าทำให้เป็นปัญหาได้ปะ" คือผมเข้าใจว่าเด็กอะเด็กแต่ทำไมผู้ใหญ่ไม่ห้าม? ละเด็กคนนั้นก็ไม่ใช่เด็กแบบไม่รู้เรื่อง โตๆแล้วด้วย ผมได้ยินแบบนั้นก็รู้เลยว่า ผู้ปกครองเด็กคงจะไม่รับผิดชอบกับความเสียหายแน่นอน เพราะจากการตอบกลับมาแบบนั้นมันไม่น่าใช่คำตอบของคนที่มีความรับผิดชอบเท่าไหร่นัก... ผมเคยเอารถไปขัดสีใหม่ กลับมาก็เป็นรอยอีก เลยอยากมาปรึกษาครับว่าทำอย่างไรดี หนักใจมาก เคยคิดว่าจะติดกล้องวงจรปิดเป็นหลักฐาน มันจะเอาผิดอะไรได้ไหมครับ?

จากคุณ : Rarehunter
เขียนเมื่อ : 14 มิ.ย. 54 23:21:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com