Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หมอมุก..สงสัยจังเคยมีประวัติหรือ พฤติกรรมรุนแรงหรือเปล่า ติดต่อทีมงาน

จากคำให้การของคุณแม่หมอมุกบอกว่า หลังจาก ทะเบียนเรียกให้เลื่อนรถ หมอมุกกลับเข้าไปในบ้านประมาณ 35-45นาที เลยสงสัยว่าทำไมไม่รอให้เจ้าของรถมาเลื่อนรถไปก่อนซึ่งคงใช้เวลาไม่นาน
   จากเหตุการณ์ หมอมุกเหมือนจะยั่วโทสะเหมือนกันนะครับ ประมาณว่ามาจอดเกะกะตอนจะออกก็เลยแก้เผ็ดจอดรถขวางซะเลยแล้วตัวเองก็กลับเข้าบ้านไป ถ้าเดาไม่ผิดคงทำแบบนี้มาหลายครั้งแล้วเวลาคนจอดขวางทางเข้าบ้าน
    น่าจะเช็คประวัติ หมอมุกดูบ้างก็ดีนะครับ ว่าเคยมีพฤติกรรมเคยใช้ความรุนแรงบ้างหรือเปล่า  เป็นผู้เสียหายไม่ได้หมายความว่าเป็นคนดี 100 เปอร์เซ็นต์นะครับ คิดว่ามันน่าจะมีเหตุการณ์ที่ทำให้เกิดบันดาลโทสะ เพราะอยู่ดีๆใครจะขับรถพุ่งชน
อีกอย่างคือ ต่างคนต่างใหญ่ ต่างคนต่างมีสี ไม่ยอมลดราวาศอก  ประกอบกับอาการมึนเมา อารมณ์ขึ้นกันง่าย ถ้าเป็นตามมุมมองของผม หนักนิดเบาหน่อย อภัยให้กัน เหตุการณ์คงไม่เป็นแบบนี้   ผลที่ตามมา ย่อมเกิดจากเหตุครับ

จากคุณ : แมงปอล้อลม
เขียนเมื่อ : 22 มิ.ย. 54 08:32:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com