Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีหนูมาทำรัง..อยู่บนหลังคาฝ้าเพดาน...ทำยังไงดีคะ...? ติดต่อทีมงาน

หนูขออนุญาตเข้ามาเรียนถามทุกท่านนะคะ

ปกติหนูก็ไม่ชอบทำบาปหรอกค่ะ แต่ตอนนี้ มีหนูมาอาศัยอยู่บนหลังคาฝ้าเพดานค่ะ
หนูได้ยินเสียงมันร้อง และวิ่งไปวิ่งมา ยิ่งตอนกลางคืน ได้ยินเสียงร้องด้วยค่ะ
ตอนแรกรู้สึกเหมือนตัวใหญ่ ๆ วิ่งเสียงดัง..มีไม่กี่ตัวมังคะ
แต่ตอนนี้..ได้ยินเสียงเหมือนมีลูกหนูด้วยค่ะ..ได้ยินเสียงร้องอี้ดๆ คงมีหลายตัว

หนูจะทำยังไงกับมันดีคะ...มีคนแนะนำให้ซื้อยาเบื่อหนู..แต่ก็กลัวบาปค่ะ
ไม่อยากจะฆ่ามันเลย จริงๆ นะคะ ..
อีกอย่างหนึ่ง..ถ้ามันตายบนหลังคา..คงจะเหม็นเน่าแน่เลยค่ะ

หนูจึงขอรบกวนทุกท่านที่เคารพ ช่วยกรุณาให้คำแนะนำ วิธีแก้ไขเรื่องนี้ด้วยนะคะ
เพราะตอนนี้...หนูก็เริ่มเดือดร้อนจากพวกหนู..มันได้กัดสายไฟฟ้า
ทำให้เปิดไฟไม่ได้ไปสองสามดวงแล้วค่ะ...
ยังไม่รู้ว่า..ถ้าลูกหนูมันโตขึ้น..คงจะเป็นฝูงแน่ๆ ...ปล่อยไว้ก็คงจะไม่ดีมังคะ
หนูได้ยินเสียงมันแทะกินอะไรข้างบน..รู้สึกไม่สบายใจเลยค่ะ

หนูขอกราบขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้าไว้ในโอกาสนี้นะคะ
ขอให้ทุกท่านที่เข้ามาตอบกระทู้นี้...จงได้รับอานิสงส์ผลบุญ..
มีสุขภาพพลานามัยแข็งแรง ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ และมีความสุขตลอดไปเทอญ

จากคุณ : ขอบคุณค่ะ
เขียนเมื่อ : 24 มิ.ย. 54 09:52:25 A:182.53.132.204 X: TicketID:316531

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com