Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แท็กซี่นี่มันเป็นแบบนี้ทุกคนเลยมั้ยเนี่ย??? ติดต่อทีมงาน

ไปกินข้าวกับภรรยา ขากลับบ้านไม่อยากให้ภรรยาเหนื่อย เลยเรียกแท็กซี่กลับบ้าน ก่อนโบกรถก็คิดไว้แล้วว่าต้องเป็นแบบนี้ ทำไมคันที่ผมขึ้นทุกคันต้องมีพฤติกรรมแบบนี้ ขับไปคุยโทรศัพท์ไป ด่าเมียที่บ้าง คุยจ๊ะจ๋ากับกิ๊กบ้าง พอวางก็ขับเร็ว คุณพี่จะรีบไปหาบุพการีหรือครับ รถก็เยอะ ไปไม่ได้ก็ขับปาดซ้ายปาดขวา พอคนอื่นขับปาดหน้าบ้าง ต้องเอาคืน จะได้รู้ว่าอย่ามาแหยมกับข้า รู้มั้ยว่าข้าเป็นใคร ผมเป็นผู้โดยสารต้องการสวัสดิภาพ ผมฝากชีวิตไว้กับคุณ และต้องมีภาระที่ต้องรับผิดชอบอีกเยอะ ถ้ามีคนขับรถแบบนี้ซัก 1/4 บนท้องถนน รับรองว่าถนนคงไม่มีความปลอดภัยหลงเหลืออยู่แน่นอน ผมทราบว่าแท็กซี่ที่ขับรถดีก็มีแต่คงน้อยมากจริงๆ ผมขึ้นรถแล้วเครียดมากเลย ต้องนั่งลุ้นว่าจะถึงบ้านมั้ย เฮ้อ....เซ็ง ใครเจอแบบผมบ้าง (ผมอยากให้คนพวกนี้หมดไปจากท้องถนนจริงๆ ผมจะต้องทำยังไง อยากช่วยสังคมนี้จริงๆ ครับ)

จากคุณ : ZaddMan
เขียนเมื่อ : 29 มิ.ย. 54 21:05:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com