Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ควรยกเลิกผมทรงนักเรียนในเมืองไทยหรือไหม ใครเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยมาโหวตกันเลยครับ ติดต่อทีมงาน

เห็นด้วยควรยกเลิกได้แล้ว (27 คน)
  ไม่เห็นด้วยควรคงไว้ (28 คน)
  ยังไงก็ได้จะไว้หรือไม่ไว้ ไม่เดือดร้อนตัวเอง (5 คน)

45.00%
  เห็นด้วยควรยกเลิกได้แล้ว (27 คน)
 46.67%
  ไม่เห็นด้วยควรคงไว้ (28 คน)
 8.33%
  ยังไงก็ได้จะไว้หรือไม่ไว้ ไม่เดือดร้อนตัวเอง (5 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 60 คน

ทรงผมที่เป็นปัญหาของเด็กไทยมาช้านาน  และเป็นปัญหาที้ไม่เคยมีใครพูดถึงกัน เวลาพุดถึงก็มักจะไปถามผู้ใหญ่ ไปถามอาจาร์ยฝ่ายปกครองบ้าง แต่ไม่เคยถามเด็ก ว่าเด็กเขาชอบหรือเปล่า พอไปถามก็ไปถามคนที่ชอบ  คนที่ไม่ชอบไม่ค่อยถาม พอจะมีการยกเลิกก็จะมีคนออกมาค้าน ผมก็ไม่เข้าใจว่าคนที่ออกมาค้านส่วนใหญ่ ชื่นชอบอะไรในผมทรงนักเรียน มันวิเศษยังไง ถ้ายกเลิกแล้วมันเดือนร้อนมากหรือครับ หรือมีส่วนได้ส่วนเสียในผมทรงนี้ และชอบอ้างว่าช่วยในเรื่องระเบียบวินับ มันช่วยในเรื่องระเบียบวินัยตรงไหนบ้างครับ  คนแต่งตัวเรียนร้อยไว้ผมสุภาพก็มีวินัยได้  อีกอย่าง ทำไหมต้องรอตอนเข้ามหาวิทยาลัยก่อนถึงไว้ได้ ทำไหมถึงไว้ไม่ได้เลย  ทั้งที่กฎหมายไทยไม่เคยบังคับในคนไทยไว้ผมทรงนักเรียน ส่วนเรื่องกฎระเบียบของโรงเรียน นั้นก็คือข้ออ้าง ของคนที่ค้าน แล้วทำไหมโรงเรียนเอกชนแพงๆ โรงเรียนสอนศาสนา โรงเรียนนานาชาติไว้ได้ละ ทำไหมเขาไม่เอาไปใช้บ้าง ถ้ามันช่วยเรื่องกฎระเบียบได้จริงๆ ไม่มีโรงเรียนไหนปฎิเสธหรอกครับ มีแต่จะเอาไปใช้ แต่ไม่มีใครเอาไปใช้อ่ะดิ ถ้ามันดีจริงต่างชาติคงเอาไปใช้ด้วยแล้ว

(โดยส่วนตัวผมไม่เห็นด้วย แต่ขี้เกียจเถียงอ่ะครับ โหวตไปเลยดีกว่า ประเทศประชาธิปไตย ใครเห็นด้วยก็โหวตไปเลยว่าเห็นด้วย  ไม่เห็นด้วยก็บอกไม่เห็นด้วย ถ้าเด็กไทยมีสิทธิเลือกตั้ง นโยบายยกเลิกผมทรงนักเรียนคงมีแน่)

จากคุณ : off180
เขียนเมื่อ : 1 ก.ค. 54 00:07:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com