Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

....ตั้งใจทำหน้าที่ของตนให้ดีที่สุดค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราไม่ได้เลือก พท แต่เราก็ยอมรับผลการเลือกตั้งที่ออกมาค่ะ  เราเห็นเพื่อนๆเราในเฟสบุคหลายคนเจ็บแค้น นู่นนี่ ไม่อยากให้เป็นเลย  จะว่าไปนะ ไม่ว่าใครเป็นรัฐบาล เราก็ยังอยู่ตรงนี้ ยังต้องทำมาหากิน ส่งเงิน(ภาษี)เลี้ยงหลวงอยู่ดี  เราเห็นคนแถวบ้านเราคะโกนโห่ร้องด้วยความดีใจ ที่ พท ชนะขาด.. เราเห็นคนเศร้าหดหู่

เรานึกๆดูเมื่อตอนที่ ปชป ชนะครั้งที่แล้ว คนเสื้อแดงคงมีความหดหู่เศร้าหมอง  เราเข้าใจนะ เราอยากให้มองเป็นธรรมะนะ จะได้ไม่เป็นทุกข์  เมื่อผลออกมาแล้วอย่างถูกต้อง และเรายังอยู่กันที่นี่ก็อย่าไปเศร้าหมองเลย   ลุกขึ้นทำหน้าที่ของตัวให้ดีที่สุดดีกว่า   ฝ่ายค้านก็ทำหน้าที่ไป รัฐบาลก็ทำไป ประชาชนก็ทำหน้าที่ของตัว  อย่ามามัวฟูมฟาย เศร้าหมอง หาทางแก้แค้น  หรือเหน็บแนม เสียดสีเยาะเย้ยกันเลย

ยังไงก้คนไทย นักการเมือง ถ้าไม่เห็นแก่ตัวเกินไปนัก หรือถ้าพอจะมีวิสัยทัศน์ ก้ควรเอาสิ่งที่ผิดพลาดมาแก้ไขซะ  ...

โอม นะโม ธัมโม สังโฆ... ข้อความดังกล่าวเป็นการบ่นเพียงคนเดียว หาได้ต้องการผู้ใดฟังไม่

ปล. คุณยิ่งลักษณ์สวยดีนะ ยิ้มหวานชื่นใจ

******************* เพิ่มเติมค่ะ

เราเข้าใจผิดว่า ปชป ชนะเลือกตั้งครั้งที่แล้วและได้ตั้งรัฐบาลค่ะ เข้าใจผิด จำผิด ไม่ได้สนใจจำ จำได้แต่เห็นคนเศร้า หดหู่ค่ะ ไม่มีเจตนาอะไรทั้งนั้น  คิดอย่างไรโพสอย่างนั้น จะว่าอะไรก็ว่าค่ะ แก้ไขให้ก็ยินดีน้อมรับและรู้สึกขายหน้าที่ปล่อยไก่ตัวเบ้อเร่อ ไม่มีอะไระคะ และขอโทษที่บอกว่า ปชป ชนะ  ผิดพลาดไปจริงๆ  smile

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 54 20:19:37

จากคุณ : Quenn
เขียนเมื่อ : 4 ก.ค. 54 08:51:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com