Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความช่วยเหลือสำหรับมะปรางเน่า ติดต่อทีมงาน

น้องแมวพลัดถิ่น พยายามช่วยเหลือพี่มาก ๆ เลยค่ะ....พี่มะปรางไม่ใช่คนเลวอะไรหรอกค่ะ......แต่ยืนยันและเน้นว่า....ปัญหาทุกอย่างมาจากการไม่กล้าเผชิญความจริง....จึงโกหก และดิ้นรนสะเปะสะปะ เรื่องราวจึงเลวร้ายขึ้นมากกว่าที่เป็นจริง

คิดได้...ก็สายซะแล้ว...จากคนที่เป็นที่รักในที่ทำงาน กลายเป็น คนที่ไม่มีใครเชื่อใจ ไว้ใจ...เมื่อทุกอย่างถึงทางตันจึงต้องหันมาเผชิญความจริง ...แต่ก็สายสำหรับสังคมที่ทำงาน ด้วยหน้าที่ ด้วยตำแหน่ง มีเรื่องเสื่อมเสียอย่างนี้ ต้องพิจารณาตัวเองแล้วค่ะ

นาทีนี้ พี่ก็ยังไม่ได้พูดเรื่องคดีความ....สาเหตุของการใช้เงินก้อนใหญ่ให้ใครฟังนะคะ...คนด่าพี่กันทั้งโรงงานเลยค่ะ ว่าเอาเงินไปใช้อะไร....พี่ป่วย ไม่มีตังค์นอนโรงพยาบาล (เหตุผลที่น่าด่าน่ะค่ะ คือต้องจ่ายค่าห้องส่วนเกินจากประกันสังคม) จึงไม่นอน เอายามากินที่บ้าน...เมื่อเขาเช็คไปที่โรงพยาบาลก็กลายเป็นว่าไม่ได้ป่วยอะไรมาก มารับยากลับไปเฉย ๆ

หลายอย่างที่ทำงานบีบคั้น พี่ไม่สามารถสู้หน้าใครได้ ที่น้องแมวเป็นห่วงมาก เพราะรับรู้สภาพความเป็นอยู่ของพี่....ที่พี่ไม่ได้เล่าในนี้ทั้งหมด...พี่พยายามฝืนไปทำงาน เพราะพี่พยายามเคลียหนี้สินให้มากที่สุด....พี่กลัวน่ะค่ะ อย่างที่บอกอยู่ตามลำพังกับลูก เขาขู่อะไรก็กลัวไปหมด มีคนมาทวงหนี้กลางคืนก็หวาดกลัว....ใกล้จะเป็นบ้าเลยล่ะค่ะ...นี่เจ้าหนี้ก็เพิ่งกลับไป รายใหญ่ที่พี่เคยบอกในกระทู้แรก ๆ น่ะค่ะ พี่อยู่บ้านกับลูกสาว 2 คน เขารู้...เขามากันทั้งหมด 4 คัน บิดมอเตอร์ไซด์กันมา เข้ามาให้พี่เซ็นต์สัญญา ถ่ายรูป จะยึดของในบ้าน.....พี่ก็พยายามพูดคุยนะคะ ดูเขาก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรนัก...แต่กลัวพี่จะหนี ไม่ใช้หนี้เขา เขาจึงทำอย่างนี้

พร้อมกับบอกว่าที่บริษัทวิพากย์วิจารณ์ด่าพี่ยังไง.......จนพี่คิดว่าพรุ่งนี้...พี่จะกล้าไปสู้หน้าบรรดาคนที่ด่าพี่ วิจารณ์เรื่องของพี่.....ไหวมั้ย....เพราะแต่ละคนอยู่ใกล้ตัวทั้งนั้นเลย

จากคุณ : มะปรางเน่า
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 54 21:21:53 A:110.77.132.107 X: TicketID:322927

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com