Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คนแปลกแยก ชอบอยู่คนเดียวนี่ ผิดปกติมากไหมคะ ติดต่อทีมงาน

เวลาอยู่ในที่ทำงาน ก็จะคุยกับคนต่างแผนกมากกว่า เพราะไม่ได้อยู่ด้วยกันทั้งวัน ตั้งแต่ตอนเรียนแล้วค่ะ มีเพื่อนน้อยมาก พอรู้สึกว่าเริ่มจะคุยกับใครมากไป หรือมากกว่าที่เคยเป็น ก็จะเริ่มถอยๆๆๆ ออกมา มาอยู่จุดที่ตัวเองรู้สึกสบายใจ ไม่อึดอัด ทั้งๆที่ก็ไม่ได้ขัดใจ หรือทะเลาะอะไรกัน

เป็นแม้กระทั่งเวลามีใครมาจีบ พอเค้าเริ่มรุก หรือเข้ามาใกล้เกินไป ก็จะเริ่มถอยละ คุณใกล้เกินไปแล้วนะ อย่างเงี้ยค่ะ เลยไม่เคยคบใครจริงจังเลย พ่อแม่เป็นห่วงอยู่ค่ะ อยากให้แต่งงานเป็นฝั่งเป็นฝาไป รวมทั้งญาติพี่น้องด้วย ชอบจับคู่ให้ตลอด แต่เราไม่ชอบเลย เพราะรู้นิสัยตัวเองดี อย่างนี้คงอยู่กับใครไม่ได้แน่ สงสารพ่อกับแม่เหมือนกัน เหมือนอกตัญญูงัยไม่รู้ที่ทำให้ท่านไม่สบายใจ

ไม่รู้จะแก้ จะปรับตัวเองยังไง รู้สึกตัวเองแปลกแยก แกะดำตลอดเวลา ปกติเราก็คุยกับคนง่ายนะ แต่พอถึงจุดนึง ก็จะถอยออกมาละ อยู่คนเดียวสบายใจกว่า เลยสงสัยว่า ตัวเองเป็นโรคจิตชนิดใดชนิดหนึ่งอยู่รึเปล่า ???น่ะค่ะ
หรือมีใครเป็นแบบเรามั่งมั้ย.. คำถามอาจจะดูไร้สาระไปบ้าง แต่ขอบคุณที่เข้ามาอ่านค่ะ

จากคุณ : โดดเดี่ยว
เขียนเมื่อ : วันอาสาฬหบูชา 54 00:34:41 A:119.31.30.19 X: TicketID:311192

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com