Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอกำลังใจและคำพูดแรงๆ ให้เราคิดและตัดสินใจได้หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราแต่งงานกับสามีมา 3 ปีกว่ายังไม่มีลูก ปีที่แล้วเขาแอบคบกับคนที่ทำงานครั้งแรกให้อภัยกันไป แต่ตอนนี้เขากำลังมีคนอื่นอีกเพิ่งจะเริ่มคบได้ประมาณ 2 เดือน สงสัยมาตลอดแต่ไม่มีข้อมูลหรือหลักฐาน จนวันนี้ไปเห็นกับตาบอกไปทำงานตจว 2 วัน วันนี้และพรุ่งนี้ เราตามไปจนเห็นว่าเขาไปรับผู้หญิงคนอื่นไปเที่ยว เราเคยบอกเขาว่าหากมีครั้งที่ 2 ไม่มีคำว่าโอกาส ไม่ต้องอธิบายเลิกเท่านั้น และนี่ก็เป้นครั้งที่ 2 เราตัดสินใจเลิกคะ เราเห็นจึงลงรถไปบอกเขาว่าเธอเเลือกที่จะเป็นแบบนี้นะ เธอเลือกเองนะ เราก็กลับบ้านไม่ได้พูดอะไรต่อ แล้วเขาก็ส่งข้อความตามมาว่าเขามีเมียคนเดียวคือเรา เจ็บค่ะไม่มีน้ำตาให้ไหล อึ้งคนที่ดีกับเรา เงินทองให้เราเก็บแต่เราก็แบ่งให้เขาใช้ตามสมควร อย่างอื่นเขาดีหมดคะ จนมาวันนี้เหมือนโดยแทงข้างหลังเต็ม ๆ เขาคงเสียเรื่องนี้มั้งค่ะ เราทำธุกิจส่วนตัว เขาทำงานประจำจดทะเบียน เขารับราชการ เจ็บค่ะ แต่ร้องไห้ไม่ออก ไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ และไม่คิดว่าเขาจะทำกับเราได้ เหตุการณ์ที่เห็นเมื่อเช้ายังอยู่ในหัว รถเราชื่อเราเขาผ่อน แต่เขาเอาไปรับผู้หญิงคนอื่น แต่ดิฉันตัดสินใจว่าเลิกคะเพราะคิดว่าคงมีครั้งต่อ ๆ ไป ขอกำลังใจให้เด็ดเดี่ยวเพื่อเดินต่อไปด้วยนะคะ แต่มีพ่อแม่พี่น้อง พร้อมเป็นกำลังใจอยู่ข้าง ๆ ค่ะ ขอบคุณทุกความเห็นคะ

จากคุณ : ท้อคะ
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 54 18:35:32 A:101.108.168.108 X: TicketID:320987

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com