Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคยรู้สึกเหมือนนั่งอยู่คนเดียวทั้งที่มีคนร่วมโต๊ะเป็นสิบชีวิตไหมครับ คุณเคยเหงาบ้างหรือปล่าว ติดต่อทีมงาน

-------คุณเคยไปร่วมโต๊ะทานข้าวกับบรรดาเพื่อนๆคล้ายๆมีทติ้งประจำเดือนแล้วมีเพื่อนๆพาคนรู้ใจ มานั่งตักบ้าง นั่งตักอาหารให้ทานกันบ้าง ในขณะที่คุณยังโสดคุณรู้สึกชีวิตมันขาดอะไรไปบ้างไหมครับ

------คุณเคยไปทำบุญแล้วรู้สึกว่ามันก็ช่วยในด้านความสบายใจได้นะครับเวลาคุณอยากไปไหว้พระ แต่ว่าคุณเคยไหมเวลาที่เราไปวัดแล้วเราเห็นหลายๆคุ๋ไปขอพรให้รักกันนานๆบ้าง ไปหาฤกษ์แต่งงานที่วัดบ้าง เคยเห็นหรือทราบแล้วเหงาบ้างไหมในขณะคุณโสด

------คุณเคยมีคนที่รักคุณแล้วคุณก็รักเขา แล้วคุณก็เดินกับเขาเดินข้างๆเขา แล้วคุณก็มีมืออุ่นๆที่เคยจับคุณรู้สึกเหงาไหมในตอนนี้ที่มันไม่มีแบบนั้น

ที่เขียนมาทั้งหมดนี้มันก็ไม่มีอะไรหรอกครับก็แค่เเป็นคนนึงที่เคยมีแบบนั้นเหมือนกัน ไม่รู้ว่าจะเขียนอะไรดีอยากระบายความเหงามันบ้างเวลาขับรถไปไหนมาไหนในตอนที่ติดไฟแดงสิ่งที่มักจะเห็นได้บ่อยๆคือจะเห็นผู้ชายขับรถ ผู้หญิงนั่งข้างๆบ้างกินขนมอยู่บ้าง นั่งแต่งหน้าบ้าง นั่งหลับบ้างเห็นแล้วอดอิจฉาไม่ได้เลย คนเาเวลาที่อยากมีแฟนเนี่ยเห็นอะไรมันก็อิจฉาและเหงาไปหมดเลยนะครับ คนที่มีแฟนแล้วคงไม้เข้าใจ คนที่ยังไม่มีคงทราบดี แล้วท่านๆหล่ะครับ เหงาบ้างไหม

จากคุณ : รอคอยวันนั้น
เขียนเมื่อ : 19 ก.ค. 54 15:39:54 A:110.168.123.222 X: TicketID:324435

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com