Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมเลิกให้เมียดูแลเงินละ ติดต่อทีมงาน

ผมเป็นคนหาเงิน เมียเป็นคนจัดการค่าใช้จ่าย

ผมมีหน้าที่ใช้กับหา จะใช้จะจ่ายอะไรให้เมียดูแล

ผมไม่อยากสนใจอะไร วันๆมีกินมีใช้ก็พอ

ผ่านไปหลายปี จนถึงจุดที่มันไปไม่ไหว หนี้สินมีมากมาย ต้องเมียผมต้องมาบอกความจริง จนต้องขาย บ้าน ขายรถ เพื่อเอาตัวให้รอด

ผมเข้ามาจัดการเรื่องเงิน เคลียหนี้สินทุกอย่าง หยุดความสุขที่เคยสนุก พักผ่อน ใช้ชีวิตแบบคนจน ไม่ไปเที่ยวไหน รถไม่ขวนขวายหา ใช้มอไซค์เก่าๆเหมือนกับมาเริ่มต้นใหม่อีกครั้ง

ตอนนี้ทุกอย่างกำลังไปได้ดี อนาตคมีเป้าหมาย เพราะวางแผนการจัดการการเงินเรียบร้อย

จะใช้จ่ายอะไร จะลงทุนอะไร คาดการได้ว่าเป็นไปอย่างไม่มีปัญหา

กลับมามองช่วงเวลาที่ผ่านมา เสียเวลาไปเปล่าประโยชน์ เพียงแค่เมียเราไม่รู้จักการประมาณการเงิน อยากใช้อะไรก็ใช้ เราอยากได้อะไรก็ให้ ทำธุรกิจดีหรือไม่ดีไม่เคยเสนอแนะ

แต่ไม่อยากโทษ อาจเพราะรักเรามากเกินไปตามใจทุกอย่าง คงผิดทั้งสองฝ่าย เราไม่ตรวจสอบเอง

เมียผมเป็นประเภท เข้าแกงค์ไหนหัวหน้าตายหมด ทำงานที่ไหนหัวหน้าต้องโดนนายด่าทุกครั้งไป ไม่เคยทำงานรอบคอบ

แม้งานกับผม ผมก็ด่ามันทุกวัน ไว้ใจอะไรไม่ค่อยได้ ต้องผิดพลาดตลอด
หลายครั้งทำผมแสบ เพราะไว้ใจ

แต่ต่อไปนี้ อย่าหวังว่าจะได้แตะเงิน ไม่มีทางที่ทางที่จะให้เงินไปอยู่ในมือเมียผมอีกต่อไป  

นับตังค์ ผมไม่เคยไว้ใจ ต้องนับตรวจสอบทุกครั้ง และมีเงินเกินขาดเป็นประจำ

นังเมียผม เกิดมาโชคดีเกินไปละ งานไม่ต้องทำ ให้มาทำงานช่วยกัน ก็ไม่ได้เรื่อง คงต้องปล่อยให้อยู่บ้านเฉยๆ สบายจริงๆๆๆ

อยากมาเตือน...เรื่องเงิน อย่าไว้ใจเมีย ผมเข็ด กับการให้เมียดูแลเงิน เข็ดจริงๆๆ

แก้ไขเมื่อ 26 ก.ค. 54 05:16:10

จากคุณ : ขอร้องอย่าชม
เขียนเมื่อ : 26 ก.ค. 54 05:14:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com