Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กรณีบ่อนที่คุณชูวิทย์ออกมาแฉ คุณตำรวจทำเหมือนคนไทยทั้งประเทศเป็นคนโง่ ติดต่อทีมงาน

ผมติดตามข่าวบ่อนรัชดามาตั้งแต่วันที่คุณชูวิทย์นำคลิปมาเปิดกลางสภาในวันอังคาร
และโดย Common sense ผมเชื่อว่าคืนนั้น(คืนวันอังคาร)  คงมีการกวาดจับ  บ่อนนี้แน่นอน
แต่ผมและคนไทยทั้งประเทศก็ต้องผิดหวัง
และตกตะลึง  เมื่อท่านนายพลนายพันตำรวจ  ยังกล้ามาตั้งโต๊ะแถลง  ยืนวันว่าไม่มี (แต่ผมบอกตรงๆ   ผมดูแววตาของท่านจักรทิพย์  แล้วผมพอจะรู้ว่าท่านมีบางสิ่งบางอย่างในใจ)
จนกระทั่งวันศุกร์   ถึงเริ่มมีการนำกำลังเข้าไปตรวจค้น   รอเวลากันซะจนเจ้าของบ่อนขนย้ายของออก  แล้วค่อยไปเก็บ
ทำเหมือนคนไทยทั้งประเทศเป็นคนโง่

ผมพอจะรู้ว่าคุณชูวิทย์มีปัญหากับตำรวจ  โดยเฉพาะแถวรัชดา  ไม่ว่าสิ่งที่คุณชูวิทย์ทำจะเป้นการเอาคืนตำรวจหรือไม่  แต่สิ่งที่ สตช.แสดงปฏิกิริยาตอบสนองแบบที่เห็น   ผมเสียความรู้สึกกับองค์กรนี้มาก
องค์กรณ์ใดก็ตาม  ถ้าคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี  องค์กรณ์นั้นจะอยู่ไม่ได้   ระวัง สตช.จะเป็นแบบนั้น

อีกอย่าง  หน่วยงาน  เฉพาะของ สตช.เกี่ยวกับการป้องกัน ปราบปราม อบายมุข  มีมากมาย  มีสายการบังคับบัญชาที่ชัดเจน  เฉพาะเรื่องนี้เรื่องเดียว  พวกท่านเปิดอัตรานายพลได้ตั้งหลายสิบอัตรา  แล้วทำไมไม่ทำอะไรกันเลย(วะ)
ไม่ได้ไม่ดีก็จเรตำรวจ   เห็นคนไทยกินหญ้าหรือยังไงกันครับ

แล้วโทษให้ไปช่วยราชการนอกพื้นที่ ๓๐ วัน   มันน่าขำสิ้นดีครับ  สมมุติบ่อนนี้จ่ายวันละ ๒ ล้าน จริงเหมือนคุณชูวิทย์ว่า  ถ้า สตช  ลงโทษคนพวกนี้แค่นี้  ผมว่ายังไงเขาก็กล้าแบมือรับส่วยต่อไปแน่นอน   เพราะมันคุ้มแสนคุ้มเสียเหลือเกิน

สุดท้ายก็กินจะโกงกับประเทศนี้กันสักแค่ไหน   ขอให้นึกถึงคนไทยที่เสียภาษีจ่ายเงินเดือนและเบี้ยเลี้ยงให้กับท่านบ้าง   หรืออย่างน้อยก็นึกถึงเพื่อนร่วมอาชีพของท่านในหน่วยอื่นๆ  ที่เต็มไปด้วยจิตสาธารณะและความเสียสละเพื่อชาติอย่างแท้จริง   เช่น ตชด  หรือตำรวจในพื้นที่สามจังหวัด  

อย่าเอาเปรียบกันให้มากเกินไป   อีกต่อไปเลยครับ

จากคุณ : Die Marine
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 54 16:58:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com