Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากมีลูกสักอายุ ประมาณ 13 ปี ทำได้ไหม โดยไม่ต้องเลี้ยงมาแต่เกิด ติดต่อทีมงาน

คือไม่อยากลำบากตอนเลี้ยงลูกเล็ก ๆ

เพราะต้องคอยเฝ้าระวังลูก

กว่าจะเดินได้อีกต้องใช้เวลาอีกหลายปี

กว่าจะอ่านออก เขียนได้อีกต้องใช้เวลาอีกเท่าไหร่

เลยคิดอยากจะมีลูกสักอายุ 13 ปี

หมายถึงตัวอายุของลูกนะครับ เพราะว่าไม่ต้องเลี้ยง ไม่ต้องลำบาก มีเวลาไปทำงานเต็มที่ แถมวัยของลูกกำลังเป็นวัยรุ่น เรามีกำลังมากพอที่จะส่งเรียนให้จบมหาวิทยาลัยหรือสูงกว่านั้น

ถ้ารับมาเป็นลูกเลี้ยงหรือลูกบุญธรรมแล้วให้เขามีความรู้สึกว่าพ่อแท้ ๆ ของตัวเองไม่ทราบว่าเป็นไปได้ไหม

ผมว่าถ้ามีลูกอายุประมาณนี้สบายเลยนะ

ไม่รู้มีใครติดเหมือนผมบ้าง

อย่างน้อยเราไม่ต้องเลี้ยงเขามาสิบกว่าปีก่อนหน้านั้นให้ลำบาก

ไม่รู้เห็นแก่ตัวเกินไปหรือป่าวที่คิดแบบนี้

เพราะกลัวว่าเราแก่ตัวไปแล้วจะไม่มีคนเลี้ยงดูไง

อย่างน้อยเราเลี้ยงลูก พอเราแก่ลูกก็เลี้ยงเราได้บ้าง

เพื่อน ๆ คิดว่าดีไหม

แต่จะมีใครมอบลูกอายุ 13 ปีให้ล่ะ นอกจากเป็นพ่อเลี้ยงหรือว่าเด็กคนนั้นเป็นเด็กกำพร้า

แต่เดี๋ยวนี้ก็มีเยอะนะครับ

จากคุณ : ทวงสัญญา
เขียนเมื่อ : 14 ก.ย. 54 21:29:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com