Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณมีเพื่อนแท้, เพื่อนซี้ หรือเพื่อนตายรึเปล่าครับ แล้วทำไมถึงเลือกให้เค้าเป็นล่ะ ติดต่อทีมงาน

สงสัยว่าคนที่มีเพื่อนแท้, เพื่อนซี้ หรือเพื่อนตาย หรือเพื่อนสนิทมาก ๆ

คุณวัดอย่างไร ถึงเลื่อนขั้นเค้ามาเป็นบุคคลเหล่านั้น

ถ้าตามความเห็นคุณแล้ว คุณช่วยเหลือเค้า หรือเค้าช่วยเหลือคุณมากกว่ากันครับ

ผมมานั่งนึก ๆ ดูแล้ว เหมือนผมจะเห็นแก่ตัวเลย ผมมานั่งคิดว่าทำไมคนนี้ถึงเป็นเพื่อนแท้ของผม แล้วก็ละอายใจ เพราะเค้าเป็นฝ่ายช่วยเหลือผมตลอด และเค้าจัดการเรื่องของเค้าได้ โดยไม่ได้ต้องการความช่วยเหลือจากผมเลย

ยิ่งพอมานั่งนึกเข้าไปอีก เวลาเราช่วยใครมาก ๆ พอช่วยเยอะ ๆ เรากลับไม่คิดว่าคนนั้นเป็นเพื่อนแท้แล้ว เหมือนเป็นคนนำปัญหามาให้ประจำเลย

เฮ้อ... ฟุ้งซ่านแบบนี้ ผมมีแค่เพื่อนธรรมดา ๆ ดีกว่า ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนดีที่สุดแล้วล่ะ

จากคุณ : basicguy
เขียนเมื่อ : 2 ต.ค. 54 23:39:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com