Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มารยาท น้ำเสียงและสันดาน ของพนักงาน ธนาคารอิสลาม ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนว่าบริษัทที่ผมอยู่นั้นเป็นองค์กรที่ใหญ่ และมีหลากหลายแผนกมาก วันนี้(03ต.ค.54 เวลาประมาณ 14.45 น.) ได้มีโทรศัพท์สายหนึ่งโทรเข้ามาที่แผนกหนึ่งของบริษัท (และมารู้ที่หลังว่าโทรมาจากธนาคารอิสลาม) และขอสายฝ่ายบุคคล ซึ่งก็เป็นปกติเพราะคนที่จะสมัครงานก็จะโทรมาผิดแบบนี้เสมอ ซึ่งน้องที่รับสายจึงถามกลับไปว่า "ไม่ทราบว่าต้องการติดต่อเรื่องอะไรค่ะ" เพราะทางฝ่ายบุคคลก็มีเจ้าหน้าที่อยู่หลายคน แต่ละคนก็ดูแลไปคนละเรื่อง
ทางเจ้าหน้าที่ธนาคารก็ตอบกลับมาว่า "จะขอคอมเฟริมพนักงาน"
ทางน้องจึงถามกลับไปว่า "พนักงานชื่ออะไรค่ะ" เพื่อเป็นการสกรีนข้อมูลเบื้องต้น
ทางธนาคารตอบกลับมาปรากฎว่าเป็นชื่อของน้องคนที่รับสายพอดี
น้องจึงตอบไปว่า "พูดสายอยู่ค่ะ"
ทางธนาคารกระแทกน้ำเสียงกลับมาว่า "คุณเป็นฝ่ายบุคคลเองหรือค่ะ"
ทางน้องจึงตอบกลับไปอย่างงงๆ กลับน้ำเสียงของเจ้าหน้าที่คนนั้น "ไม่ใช่ค่ะ บริษัทเราใช้ฝ่ายบุคคลกลาง"
เจ้าหน้าที่คนนั้น ยังไม่สำนึก แต่กลับกระแทกเสียงกลับมาอีกว่า "เบอร์โทร เบอร์อะไรคะ"
น้องจึงให้ไป ก็ยังทำสันดานๆแย่ๆ น้ำเสียงห้วนมาก แถมยังกระแทกเสียง ประจานธนาคารตัวเองอีกว่า "มีเบอร์เดียวหรือค่ะ"
น้องจึงให้ไปอีกเบอร์หนึ่ง ก็ยังทำน้ำเสียงแย่ๆกลับมาว่า "แค่นี้แหละคะ" แล้วก็กระแทกหูโทรศัพท์ใส่

แล้วไหนละ ประโยคพื้นฐาน "สวัสดีค่ะ ดิฉัน ชื่อ นามสกุล โทรจาก จบท้ายด้วย ขอบคุณค่ะ" ทำไมธนาคารนี้ไม่มี

มารยาท สันดาน น้ำเสียง พระเจ้านี้หรือเจ้าหน้าที่ธนาคารอิสลาม ร.ป.ภ. ที่บริษัทผมยังพูดจาเพราะกว่านี้เลย เรื่องนี้กลายเป็น ทอล์กออฟเดอะทาวน์ ของบริษัทผมอยู่ในตอนนี้ และทางฝ่ายบุคคลเองก็แนะนำให้โทรไปที่ Call Center แต่ก็ตอบได้ว่า ไม่ทราบ เช็คไม่ได้ว่าใคร ไม่มีแม้กระทั้ง จะรับเรื่องเอาไว้

ตอนแรกก็คิดว่าเป็นที่ตัวบุคคล แต่เมื่อได้คุยกับ Call Center แล้ว จึงรู้ได้เลยว่า คงมาตรฐานเดียวกัน

จากคุณ : king
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 54 15:39:27 A:203.146.192.27 X: TicketID:331371

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com