Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จำเป็นด้วยเหรอที่ถ้าเราไม่อยู่อีกสีหนึ่งต้องเป็นอีกสีหนึ่ง ติดต่อทีมงาน

ตามนั้น
จะไม่มีพื้นที่ตรงกลางเลยเหรอ ผมเห็นคนๆหนึ่งพูดแบบนี้ ในเพจของเขา
เป็นสส.ที่ผมชอบแนวคิดเขา  ผมชอบและอยากเห็นสิ่งที่เขาทำ
ผมเชื่อว่าการไล่บี้ไล่จับการทุรจริตเป็นสิ่งที่ถูกต้อง บ้านเรามีคนเก่งเยอะ แต่การตรวจสอบยังอ่อนแอ

ผมพูดกับเพื่อน ตอนสีเหลืองยึดสนามบินว่าทำแบบนี้มันไม่ใช่นะ มันไม่ถูกนะ เพื่อนผมว่าผมเป็นเสื้อแดง ผมพูดกับเพื่อนอีกคนว่า สีแดงยึดราชประสงค์แบบนี้ประเทศจะแย่เอานะ เพื่อนผมว่า ผมเป็นสีเหลือง
ทั้งคู่เป็นเพื่อนสนิท คบกันมาเกินกว่า 15 ปี

มันคล้ายกับกรณีที่สส.คนนั้นพูด  สส.คนนั้นโดนทั้งสีแดงด่า ทั้งสีเหลืองด่า
หาว่าเป้นพวกสีเหลืองที สีแดงที
เขาพูดว่า สีแดง ก็โดนหาว่าเป็นเหลือง
เขาพูดว่า เหลือง ก็หาว่าเป็นแดง

จำเป็นด้วยเหรอ  ผมคงโลกสวยไปหน่อย แต่...ผมรู้สึกเศร้าใจ
ผมอยากรู้จริงๆนะ

จากคุณ : sillfai
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 54 06:17:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com