Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระสุนปืนตกใส่ห่างเตียงผม 1 เมตรเมื่อคืน !!! ติดต่อทีมงาน

กระสุนปืนตกใส่ห่างเตียงผม 1 เมตรเมื่อคืน !!!

สดๆร้อนๆตอนตี 4ครับ หลังจากที่ผมเค้าท์ดาวและเข้านอนตอนเที่ยงคืนครึ่ง
หลับสนิทจนได้ยินเสียงดังและผมสะดุ้งตื่นทันที ด้วยอาการงงๆว่ามันคืออะไร ตอนแรกคิดว่าแมวทำอะไรตกแตกเพราะที่บ้านมีแมวมากกว่า 10 ตัว แต่พอมือไปคลำที่นอนปรากฎมีเหมือนผง ฝุ่น ทั่วเต็มเตียงไปหมด ผมก็ยังงงอยู่ จึงลุกขึ้นมาเปิดไฟ และแม่เดินออกมาจากห้องเขา (ผมนอนเตียงข้างนอนตรงห้องนั่งเล่นหน้าทีวี) แม่ถามว่าเสียงอะไร เขาก้อนึกว่าเสียงแมว ผมบอกไม่รู้ แต่พอเงยหน้าไปดูบนเพดาน ชัดเจนเลยครับ!!!

รูกว้างรอยแตกเหมือนที่เหนในทีวี ในการ์ตูน กว้างประมาณ 1-2 เซนติเมตร และพบหัวกระสุนตกอยู่ที่พื้นด้านซ้านห่างจากเตียงนอนผม 1 เมตร!!! เท่านั้น จริงๆ โอ้พระเจ้า!!! ที่พื้นพบเศษฝ้าตกลงมาเกลื่อน งงมากครับ

เลยเข้าไปนอนในห้องแม่ รอเช้าโทรไปสถานีตำรวจมหาชัย สมุทรสาคร ตำรวจว่ายังไงรู้มั้ยครับ บอกอ๋อออ เมื่อคืนเขายิงกันเยอะ เป็นธรรมดา...!!! แต่จะเข้ามาตรวจสอบให้ ถ้าจะให้หามือปืนคงยาก

ประเด็นที่ผมสงสัยคือ
1. อยากทราบว่าถ้าปืนที่ยิงขึ้นฟ้า กระสุนที่ตกลงมายังมีแรงอัดพอที่จะทะลุหลังคา ทะลุฝ้าเพดานได้เลยเรอครับ คือกำลังสงสัยข้างบ้านที่ชอบยิงปืนเล่น เพราะแม่เคยเหนบ่อยๆช่วงเทศกาล เขาชอบเอาปืนมายิงริมคลอง ชอบจุดพลุเสียงดังๆ น่ากลัวมาก
2. เราพอจะร้องเรียนหรือแจ้งไปยังหน่วยงานใดเพิ่มเติมได้อีก ครั้งนี้อาจไม่มีการบาดเจ็บสูญเสีย แต่ครั้งหน้าหรือกับคนอื่นเราไม่อาจทราบได้ ผมรีบเปิดกูเกิ้ลทันที เห็นมีเหตุการณ์แบบนี้เยอะมาก น่าตกใจครับ ลองกดดูสิ

เด๋วสาบๆจะไปไหว้พระไหว้เจ้าให้คุ้มครองชีวิตในปีนี้ซะหน่อย

จากคุณ : oakkydoky
เขียนเมื่อ : วันปีใหม่ 55 07:31:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com