Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พบกันอีกแล้วนะ สถานะโสด โลกวุ่นวาย หัวใจว้าวุ่น ติดต่อทีมงาน

ผมเพิ่งถูกแฟนที่คบกันเกือบๆ 1 ปีบอกเลิก

พื้นฐานแฟนผมคนนี้ เป็นคนใจดี ร่าเริง เป็นมิตรกับทุกคน แต่มีโลกส่วนตัวนิด ๆ เจอกันที่ รร.สอนภาษาอังกฤษครับ

ระยะเวลาที่คบกัน ตลอด เธอดีกับผมมาก ยอมผมในหลายๆเรื่องที่ต้องตัดสินใจเลือก เป็นห่วงเป็นใย เอาใจใส่ผมมากๆ เวลาเรียน สิ่งไหนที่ผมไม่เข้าใจ เธอจะรีบหาคำตอบบอกผมทันที ค้นคว้าทันที จนผมก็ งง ว่าทำไมเค้าดีกับผม มากมายขนาดนี้ มันทำให้ผม เริ่มรู้สึกว่า เนี้ยละคนนี้ละ ใช่เลย

รูปร่างหน้าตาเธอ ถือว่าดีพอสมควรเลยนะครับ สูง ขาว หุ่นดี แต่อย่างที่บอก เธอมีโลกส่วนตัวนิด ๆ

และโดยนิสัยของเธอที่ผมดูแล้ว เป็นคนซื่อตรง บางครั้งอ่อนต่อโลกนิด ๆ ด้วยซ้ำไป

เรื่องที่เธอจะแอบไปมี กิ๊ก ไม่มีอยู่ในหัวสมองผมเลย แม้แต่น้อย เพราะเธอ แคร์ผมมาก ๆ ย้ำนะครับ แคร์ผมมาก ๆ ห่วงผมสุดๆ ดีกับผมมากๆ

จนกระทั่ง ผมเริ่มรู้สึกแปลกๆ เพราะหลัง ๆ เธอเริ่มจะ ออกห่างผมนิด ๆ จากที่เคยเจอกันทุกวัน เริ่มบอกว่า วันนี้เหนื่อย งานเยอะ และที่สำคัญ อยู่ดีๆ เธอก็มาสนใจ ในเสื้อผ้าหน้าผม แต่งตัว สวยๆ ขึ้นทุกวัน อย่างที่บอก เธอเป็นสาวรูปร่างหน้าตาดีเลยทีเดียวถ้าเธอแต่งตัวนิด ๆ จะโดดเด่นเลยครับ แต่เธอไม่แต่งตัวเองเท่านั้น

จนผมแอบจับสังเกตุเธอใน Facebook ว่ามี ชายคนหนึ่งคอยมากด like เธอตลอดเวลา พูดคุยกับเธอตลอดเวลา

จนสุดท้าย เธอก็ยอมรับว่า แอบลองคุยกัน คน ๆ นี้มาได้ 2 - 3 เดือนแล้ว

แต่เธอก็ขอโทษผมมาก ๆ และบอกว่า ให้เลิกคบไหม จะได้ไม่ติดต่อ แต่จากการพูดคุยกับเธอ ผมว่า ใจเธอไปหา คน ๆ นี้ เกิน 50% แล้วครับ

สุดท้าย กลายเป็นผม ที่ต้อง เดินออกมาเอง เธอก็ร้องไห้ เสียใจ มากมาย บอกว่า อย่าไปเลย

แต่ผมก็ทำไม่ได้ เพราะเธอยังยืนยันว่า ยังจะติดต่อกับคน ๆ นี้ไปก่อน ตอนนี้เลือกผม แต่ อนาคตตอบไม่ได้ว่าจะเลือกใคร

และที่สำคัญที่ทำงานของเธอ เธอก็ได้ แสดงตนแล้วว่า กำลังคบหากับ คน ๆ นี้อยู่ ไปกินข้าวเที่ยงด้วยกันทุกวัน ไปไหนมาไหนด้วยกัน ทั้ง ๆ ที่ก็ยังคบผมอยู่ ถึงแม้ ผมจะไม่ได้อยู่ที่ทำงานเดียวกับเธอ แต่อย่างน้อย ๆ ใน FB เธอก็เคยแสดงตนแล้วว่ามี ผม เป็นแฟน

สุดท้าย เธอให้ข้อเสนอผมว่า อยากให้คบกับเธอไปก่อน ไว้ให้ผม หาแฟนใหม่ได้แล้วค่อยไปจากเธอ ....

แต่ผมก็ตอบไม่ ในใจผม มันก็เจ็บพอสมควร แต่อาการที่แสดงออก ได้แต่เก็บอารมณ์ เพราะไม่เชื่อกับสายตาว่านี้คือ คน ๆ เดียวกับที่เคย คบผม

แก้ไขเมื่อ 28 ม.ค. 55 17:08:51

จากคุณ : แพนด้า...บุก
เขียนเมื่อ : 28 ม.ค. 55 15:15:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com