Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เฮ้อๆๆๆๆๆคิดแล้วท้อจังเลยครับ มนุษย์เงินเดือนอย่างผมทำอย่างไรถึงจะมีเงินเก็ยหลักล้านกับเขาซะบ้างครับ........... ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ผมทำงานกับบริษัทเอกชนแห่งหนึ่งเงินเดือนๆละ 19500 บาทครับ หักทุกอย่างสุทธิเหลือเก็บประมาณ 7000-8000 บาท ทุกๆๆเดือนก็ใช้ชีวิตเดิมๆๆประหยัดทุกอย่างที่ประหยัดได้ เพราะเป้าหมายของผมคือก่อนอายุ 40(ตอนนี้ผมอายุ 27 ครับ) อยากจะได้เงินออมในบัญชีซัก 1-2 ล้านครับ ยามแก่ตัวจะได้ไม่ลำบาก แต่ผมรู้สึกว่าเส้นทางมันช่างยากและยาวไกลเสียเหลือเกินครับ........รุ่นพี่หลายๆๆคนในออฟฟิศเงินเดือนร่วมๆๆ 80000 บาท คุยกันเค้ายังบอกว่าตอนนี้อายุ 50 แล้วยังมีเงินเก็บจริงๆๆในบัญชีแค่แปดเก้าแสน เพราะต้องผ่อน บ้าน รถ และอื่นๆๆอีกมากมาย ทั้งเรื่องลูก จิปาถะนานา.......ผมเลยรู้สึกว่าการจะมีเงินเก็บหลักล้านมันไม่ใช่เรื่องง่ายๆๆเลยครับ ถึงแม้ว่าจะประหยัดมากๆๆก็ตามทีครับ

ปล แต่ผมก็ไม่เคยท้อนะครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จากคุณ : champshaga
เขียนเมื่อ : 30 ม.ค. 55 22:20:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com